PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ฟิลาโน่ มันแรงหรอครับ สงสัยครับ ? โดนฟีลาโน่มา 500 เมตร *!+-*

--==sAn==--
22-10-2012, 18:20
วันนี้ออกไฟแดง รถยามาฮ่า ฟิลาโน่มาตีคู่ผม พอไฟเขียวเท่านั้นแหละ พี่แกกระแทกคันเร่งพุ่งออกเลยทันที ต้นจัดจ้านมาก คลิ๊กไอผมไล่ไม่ทันเลย 500 เมตรแรก ยามาฮ่าฟิลาโน่ นำลิ่วเลยครับ พอผมจะประกบตีคู่ได้พี่แกผ่อนคันเร่งซะงั้น ตอนจะแซงรถผมขึ้น 100 พอดีล้อ 17 นะครับ รถพี่แกเดิมๆเลยใหม่ๆซิงๆป้ายทะเบียนยังไม่มีเลย มั่นใจเลยว่ารถพี่แกเดิมๆแน่นอน

รถผมคลิ๊กไอ 110 ซีซี. ครับ

อยากทราบครับว่ามีใครเคยขี่หรือลองขี่ฟิลาโน่ มาบ้างแล้วครับ ความเร็วปลายวิ่งได้เท่าไรกันครับ เม็ดเดิมติดรถของมันเลยมันเป็นเบอร์อะไร ฟีลาโน่ไมล์แข็ง หรือไมล์อ่อน

มาหาลือกันหน่อยครับน้องๆพี่ๆเพื่อนๆ

Thank You

assist
22-10-2012, 19:21
เอาเข้าแล้ว ว่าแต่มันวิ่งขนาดนั้นเลยเหรอครับ

--==sAn==--
22-10-2012, 19:27
ก็เพิ่งเคยเจอนี่ล่ะครับ เอาเป็นว่าผมประเดิมโดนคนแรกแล้วกัน :cry:เลยเอามาเล่าสู่กันฟังครับ ผมก็ไม่นึกเหมือนกันว่ารถฟิลาโน่จะวิ่งดีขนาดนี้

takolaksi
22-10-2012, 19:56
เคยเห็นเหมือนกันต้นมาเร็วมากรถผมยังเร่งไม่ทัน แต่ปลายไม่ค่อยเท่าไรคงไม่เกิน110

guitarsleep
22-10-2012, 20:28
เอาแล้วไงครับ^^ filanoมีแอบแรงอิอิ

--==sAn==--
22-10-2012, 20:37
ไปเปิดกูเกิลมาตะกี้ต้นเหตุที่ผมไล่ไม่ทันเพราะอย่างงี้รึเปล่าครับ :cry:

ฟีลาโน่ 113 ซีซี.
อัตราส่วนกําลังอัด 9.30:1
กระบอกสูบ x ระยะชัก 50มม.x57.9มม.

ของ Click 110 I มัน
อัตราส่วนแรงอัด 11:1
ความกว้างกระบอกสูบ x ช่วงชัก 50มม x 55 มม.

Hash`
22-10-2012, 20:43
ทำไมขี่ของคนรู้จัก รู้สึกว่าต้นมันอืดมาก เวลาออกตัวนี่ออกช้าๆเนิบๆ กระแทกคันเร่งแรงๆ ยังไงก็ไม่พุ่งเท่าพวกคลิกพวกสกูปปี้ แต่อัดจริงๆยังไม่เคยลอง แค่ลองขี่ในไปซื้อข้าวในซอย

--==sAn==--
22-10-2012, 21:06
รถผมเดิมๆทุกอย่างเม็ดชามเดิมๆไม่ได้ทําอะไรเลย ขูดชาม+ไล่เม็ด ก็ไม่เคยยุ่งเลย แค่ลงล้อ 17 อย่างเดียวครับ ไล่ไม่ทันจริงๆครับผม

OoKITToO
22-10-2012, 21:11
คงจะได้เปรียบที่เป็นล้อ 12 นิ้วอ่ะครับ

zkillerz
22-10-2012, 21:24
วันนี้ออกไฟแดง รถยามาฮ่า ฟิลาโน่มาตีคู่ผม พอไฟเขียวเท่านั้นแหละ พี่แกกระแทกคันเร่งพุ่งออกเลยทันที ต้นจัดจ้านมาก คลิ๊กไอผมไล่ไม่ทันเลย 500 เมตรแรก ยามาฮ่าฟิลาโน่ นำลิ่วเลยครับ พอผมจะประกบตีคู่ได้พี่แกผ่อนคันเร่งซะงั้น ตอนจะแซงรถผมขึ้น 100 พอดีล้อ 17 นะครับ รถพี่แกเดิมๆเลยใหม่ๆซิงๆป้ายทะเบียนยังไม่มีเลย มั่นใจเลยว่ารถพี่แกเดิมๆแน่นอน

อยากทราบครับว่ามีใครเคยขี่หรือลองขี่ฟิลาโน่ มาบ้างแล้วครับ ความเร็วปลายวิ่งได้เท่าไรกันครับ เม็ดเดิมติดรถของมันเลยมันเป็นเบอร์อะไร ฟีลาโน่ไมล์แข็ง หรือไมล์อ่อน

มาหาลือกันหน่อยครับน้องๆพี่ๆเพื่อนๆ

Thank You

ฟีลาโน่ปรกติต้นก็ไม่แรงนะปลายก็วนๆอยู่ที่ 110
ออกตัวอาจจะได้เปรียบตรงที่เขาล้อเล็กกว่าเราอัตราการเร่งต้นจึงดีกว่านิดนึง

ไปเปิดกูเกิลมาตะกี้ต้นเหตุที่ผมไล่ไม่ทันเพราะอย่างงี้รึเปล่าครับ :cry:

ฟีลาโน่ 113 ซีซี.
อัตราส่วนกําลังอัด 9.30:1
กระบอกสูบ x ระยะชัก 50มม.x57.9มม.

ของ Click 110 I มัน
อัตราส่วนแรงอัด 11:1
ความกว้างกระบอกสูบ x ช่วงชัก 50มม x 55 มม.
โดยเทคนิคแล้วนะครับ

ตามสเปคเครื่อง
ออกตัวฟีล่าโน่ได้เปรียบมากกว่าครับเพราะระยะชักมากกว่าลูกสุบจึงได้แรงบิดที่สูงกว่า
แรงปลาย คลิ๊กจะปั่นรอบและแรงม้าได้มากกว่าเพราะระยะชักสั้นกว่า

แต่ดูจากสเปคและระบบแล้วคลิ๊กควรจะได้ตั้งแต่ต้น-ปลายครับ
แต่ไม่ต้องไปคิดอะไรมากหรอกครับฟีล่าโน่น้อยคันที่จะวิ่งได้แบบคันนั้นแต่ถ้าคุณยังโดนคันอื่นมาอีกอันนี้ต้องดุรถตัวเองละครับว่าผิดปรกติตรงไหน

pun2222
22-10-2012, 22:13
auฟีลาโน่รุ้สึกว่าจะหนักทั้งคัน ต้นยามาฮ่าสู้ฮอนด้าได้ด้วยหรอเนี่ย เหอะ ๆ เสียวเหมือนกัน

--==sAn==--
22-10-2012, 22:14
คงจะได้เปรียบที่เป็นล้อ 12 นิ้วอ่ะครับอ่อครับจริงด้วยเขาล้อเล็ก 12 นิ้ว ต้นถึงปรู๊ดปร๊าดดีเหลือเกิน

--==sAn==--
22-10-2012, 22:16
ฟีลาโน่ปรกติต้นก็ไม่แรงนะปลายก็วนๆอยู่ที่ 110
ออกตัวอาจจะได้เปรียบตรงที่เขาล้อเล็กกว่าเราอัตราการเร่งต้นจึงดีกว่านิดนึง

โดยเทคนิคแล้วนะครับ

ตามสเปคเครื่อง
ออกตัวฟีล่าโน่ได้เปรียบมากกว่าครับเพราะระยะชักมากกว่าลูกสุบจึงได้แรงบิดที่สูงกว่า
แรงปลาย คลิ๊กจะปั่นรอบและแรงม้าได้มากกว่าเพราะระยะชักสั้นกว่า

แต่ดูจากสเปคและระบบแล้วคลิ๊กควรจะได้ตั้งแต่ต้น-ปลายครับ
แต่ไม่ต้องไปคิดอะไรมากหรอกครับฟีล่าโน่น้อยคันที่จะวิ่งได้แบบคันนั้นแต่ถ้าคุณยังโดนคันอื่นมาอีกอันนี้ต้องดุรถตัวเองละครับว่าผิดปรกติตรงไหน ครับ

พอผมจะเก็บตีนปลายเขาผ่อนคันเร่งทันทีเลย

zkillerz
22-10-2012, 22:35
ครับ

พอผมจะเก็บตีนปลายเขาผ่อนคันเร่งทันทีเลย

มันเป็นเทคนิคครับ :cool:
ออกนำ:haha: พอตามมาทันจะแซงก็ผ่อน:eiei:

zone-honda
22-10-2012, 22:53
คลิกพอไปลงล้อ 17 แล้วเม็ดเดิมด้วยอย่างอืดครับ เม็ดเดิมก็ตั้ง 14 กรัม ถ้าเปนล้อเดิมติดรถยังไงต้นก็พุ่งกว่าีฟีลาโน่ครับ แต่ปลายต้องไปลองกันเอา

guu pangzaa39
22-10-2012, 23:06
พี่ครับ' ฟีลาโน่ ผมลองมาแล้วออกไฟแดงพร้อมกันนี้แหละ วิ่งกับรถผมเลย เวฟ110iของผมเอง(ใล่เสตอร์อย่างเดียว14-33) ฟีลาโน่ มันโดนตั้งแต่ออกตัวแล้วครับ ออกพร้อมๆกันด้วยนะ แล้วตัวคนขับก้อผอม'กว่าผมด้วย ยิ่งไกลฟีล่าโน่มันก้อยิ่งโดนทิ้ง ไม่เห็นมันจะวิ่งตรงไหนเลยครับ อืดนะผมว่า ฟีลาโน่ คันที่ผมลอง ยังไม่ได้ป้ายเลยครับ สีแดงเข้มๆอ่ะคับรถมันเดิมๆสนิท ฟีลาโน่มันเอาไว้ขับประหยัดนน้ำมันมากกว่านะคับ(เรื่องจริงนะครับ ผมไม่โกหกแน่นอนลองมาแล้วครับ):haha:

22-10-2012, 23:10

Thank You

อั๊ยย๊ะ'เป็นไปได้ยังงัย:sorry:

--==sAn==--
23-10-2012, 00:39
อั๊ยย๊ะ'เป็นไปได้ยังงัย:sorry:ก็เป็นไปแล้วจริงๆครับเจอมาวันนี้เลย นอกเสียจากจะเป็นไปได้มั้ยครับว่าเขาเอาเม็ดออก 2 เม็ด ก็เท่ากับว่าเขาใส่เม็ดเดิม 4 เม็ด เราก็ไม่รู้ข้อมูลรถเขาหรอกจริงมั้ยล่ะ

--==sAn==--
23-10-2012, 00:41
คลิกพอไปลงล้อ 17 แล้วเม็ดเดิมด้วยอย่างอืดครับ เม็ดเดิมก็ตั้ง 14 กรัม ถ้าเปนล้อเดิมติดรถยังไงต้นก็พุ่งกว่าีฟีลาโน่ครับ แต่ปลายต้องไปลองกันเอา

ใช่ครับก่อนหน้านี้ผมก็ใส่แม๊กซ์เดิมๆเลยขอบ 14 ต้นออกดีกว่าขอบ 17 จริงๆแบบรู้สึกได้เลยครับ ไมล์ก็ไม่เพี้ยนไม่แข็งเหมือนขอบ 17 ด้วย

--==sAn==--
23-10-2012, 00:47
พี่ครับ' ฟีลาโน่ ผมลองมาแล้วออกไฟแดงพร้อมกันนี้แหละ วิ่งกับรถผมเลย เวฟ110iของผมเอง(ใล่เสตอร์อย่างเดียว14-33) ฟีลาโน่ มันโดนตั้งแต่ออกตัวแล้วครับ ออกพร้อมๆกันด้วยนะ แล้วตัวคนขับก้อผอม'กว่าผมด้วย ยิ่งไกลฟีล่าโน่มันก้อยิ่งโดนทิ้ง ไม่เห็นมันจะวิ่งตรงไหนเลยครับ อืดนะผมว่า ฟีลาโน่ คันที่ผมลอง ยังไม่ได้ป้ายเลยครับ สีแดงเข้มๆอ่ะคับรถมันเดิมๆสนิท ฟีลาโน่มันเอาไว้ขับประหยัดนน้ำมันมากกว่านะคับ(เรื่องจริงนะครับ ผมไม่โกหกแน่นอนลองมาแล้วครับ):haha:มันไม่ได้ตั้งใจบิดกับคุณรึเปล่า เพราะผมเจอมาวันนี้มันออกแนวสิงห์นักบิดน่าดู มันตั้งท่าจะซิ่งตั้งแต่ไฟแดงแล้ว เหมือนมันอยากจะล่อผมให้ผมไล่มันเลย พอติดไฟแดง มันเบิ้ลด้วยนะเสียงดังหึงๆๆ เลย เหมือนรถไล่ข้างมาเลย คนขับก็วัยรุ่นอยู่เลย ผมอาจจะดูผิวเผินไปว่าดูรถเขาเดิมๆคงไม่มีอะไรน่ากลัว แต่ผมก็อาจจะคิดผิดก็เป็นได้ใช่มั้ยล่ะครับ เพราะก่อนเขาจะมาเล่นกับรถผมดูเขามั่นใจในตัวรถของเขามากเลยนะ

--==sAn==--
23-10-2012, 00:49
มันเป็นเทคนิคครับ :cool:
ออกนำ:haha: พอตามมาทันจะแซงก็ผ่อน:eiei:

แบบนี้ล่ะครับมันน่าเจ็บใจจริงๆ:mad:

23-10-2012, 01:08
มันไม่ได้ตั้งใจบิดกับคุณรึเปล่า เพราะผมเจอมาวันนี้มันออกแนวสิงห์นักบิดน่าดู มันตั้งท่าจะซิ่งตั้งแต่ไฟแดงแล้ว เหมือนมันอยากจะล่อผมให้ผมไล่มันเลย พอติดไฟแดง มันเบิ้ลด้วยนะเสียงดังหึงๆๆ เลย เหมือนรถไล่ข้างมาเลย คนขับก็วัยรุ่นอยู่เลย ผมอาจจะดูผิวเผินไปว่าดูรถเขาเดิมๆคงไม่มีอะไรน่ากลัว แต่ผมก็อาจจะคิดผิดก็เป็นได้ใช่มั้ยล่ะครับ เพราะก่อนเขาจะมาเล่นกับรถผมดูเขามั่นใจในตัวรถของเขามากเลยนะ

55555'เอาง่ายๆนะครับ ไอ้คนที่ขับอ่ะ มันเป็นรุ่นน้องของผมเอง ตอนแรกๆผมก้อไม่รู้เพราะมันใส่หมวกเต็มใบด้วย พอแข่งเสร็จผมกลับมาบ้านอั้ยน้องคนนั้นมันก้อมาหาเพื่อนมันพอดี อยู่ไกล้ๆบ้านผม แล้วมันก้อมาแซวว่า (พี่ปอนๆแหมๆเมื่อเย็นหนีผมใหญ่เลยนะ 555ไม่รอกันเลย เราก้อเพิ่งรู้นึกว่ามันเป็นคัย ถึงมาบิดแข่งกับผม5555เพิ่งมารู้ตอนเย็นๆนี่เองว่ามันเป็นรุ่นน้องผมนี่เอง5555ง แมร่งอย่างห้าว มันเอารถแม่มันมาขับส่วนตัวมันขับมีโอ ):haha:

nekimaja
23-10-2012, 11:30
​ออกตัวดีมีชัยไปกว่าครึ่งแล้วคับ ฮอนด้าน้อยคันนักที่จะออกตัวโดนยามาฮ่า

AutomIoTive
23-10-2012, 11:59
ผมเคยกดของน้องสาวมาแล้วๆๆๆ กดยังไงก็ไม่พุ่ง วิ่งไม่ออก วิ่งปลายกว่าจะขึ้น 100 ก็แย่แล้ว

23-10-2012, 21:45
​ออกตัวดีมีชัยไปกว่าครึ่งแล้วคับ ฮอนด้าน้อยคันนักที่จะออกตัวโดนยามาฮ่า

:haha:

BossNiKuB
23-10-2012, 22:12
หรือว่า ฟีลาโน่ เครื่องแฝง

pun2222
23-10-2012, 22:18
หรือว่า ฟีลาโน่ เครื่องแฝง

อาจจะพบพลังบางอย่างก้อเป็นได้ 5555. แต่ก้อจิงนะ ผมไม่เคยขับฟีลาโน่แต่เคยขับฟีโอเร่อ่าครับ แม่งโคดอืดเลย เหมือนรถรอรอบกว่าจะมาได้ ขึ้นช้ามาก