หน้า 15 จากทั้งหมด 821 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 513141516172565115515 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 281 ถึง 300 จากทั้งหมด 16406
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ naymali ดูโพส
    ผมว่าแถวนั้น ไม่ค่อยมีร้านดังๆหลอกครับ

ผมไปทำที่นิดเจริญยนต์อ่าครับ แถวๆออเงิน แหล่มดีครับ

http://www.boyzathailand.com/forum/s...ตคับ)

ลองเข้าไปดูครับ
    ขอบคุณครับผม

Verified Member รูปส่วนตัว aumlight
    คลอง 6 / ธัญบุรี-ปทุมธานี
    โพส
    4,879
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jom 125 ดูโพส
    ของผมเป็น 125 S แคมแต่ง + ไล่สเตอร์ ที่เหลือ สแตนดาดหมด ได้ 140
    แคมของอะไรครับ

ทำไมวิ่งดีจัง

วิ่งขึ้น 140 ระยะทางเท่าไหร่ครับ

Verified Member รูปส่วนตัว aumlight
    โพส
    4,879
    อัพหน่อย

สู้ๆ เพื่อ 125

โอ่โห

ห้องนี้มีแต่สภาพแว๊น น
    55
    เด็กๆชอบ...โคโยตี้!

ขอถามหน่อย ครับ ผมใช้หัวเทียน เวฟ100 มันสั้นดี เวฟ125ลูกคาเซ่วาล์วเดิมชักสองแคมแต่งคาร์บูแดช แล้วมันทำให้มีผลเสียอะไรรึป่าว หรือใครใช้หัวเทียนไรกันอยู่บอกหน่อยน๊ะครับ ผมเคยใช้หัวเทียนโซนิค(เขกกับลูกนิดนึง) อัดแรงๆลูกทะลุเลย(อาจจะหลบวาล์วเยอะไป) ใครรู้ตอบทีละกานว่าใช้หัวเทียนอะไรดี

โพส
    4,879
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ naymali ดูโพส
    ขอถามหน่อย ครับ ผมใช้หัวเทียน เวฟ100 มันสั้นดี เวฟ125ลูกคาเซ่วาล์วเดิมชักสองแคมแต่งคาร์บูแดช แล้วมันทำให้มีผลเสียอะไรรึป่าว หรือใครใช้หัวเทียนไรกันอยู่บอกหน่อยน๊ะครับ ผมเคยใช้หัวเทียนโซนิค(เขกกับลูกนิดนึง) อัดแรงๆลูกทะลุเลย(อาจจะหลบวาล์วเยอะไป) ใครรู้ตอบทีละกานว่าใช้หัวเทียนอะไรดี

ที่จริงผมก็ใช้ หัวเทียนโซนิค นะ

แต่เป็นหัวเทียนเข็ม

ได้มาฟรี อีกตะหาก

โพส
    4,879
    วันนี้จะขับรถกลับหอ เหมือนทุกวัน แต่ขับๆ อยู่ รถก็ดับ ไฟหน้าปัดดับ

สตาร์ทไม่ติด เอาฟิวตรงแบตออกมาดู ปรากฎว่าฟิวขาด เปลี่ยนฟิวเสร็จ

บิดกุญแจได้ยินเสียง "แป๊ะ" ฟิวขาดอีกแล้ว แถวฟิวไหม้อีกต่างหาก

อาการแบบนี้ จะเช็คตรงไหนบ้างครับ

ฝากด้วยครับ รถต้องใช้งานทุกวัน เซงเลย

ใครเคยมีอาการแบบผมบ้าง แล้วจะแก้ไขได้ยังไง

ช่วยทีครับ รถใช้งานทุกวัน

1000cc รูปส่วนตัว TheMASTERB
    ZöNë Säмüţþräkäη ( ймŘ.Ŧ.ΰ.þ G.16 )
    โพส
    10,840
    ไคพอรู้ราคา ดุมหน้า - หลัง มั่งอ่าคั๊ฟ ^^

แล้ว ตะกูล 125 ใส่ดุมเดียวกานได้ เลยป่าว ??
    " เมียตาย.....ไม่เสียดาย เท่าเหล้าหก "

600cc รูปส่วนตัว [CR]Racing
    เชียงราย...เหนือสุดในสยาม..เน้อ....
    โพส
    5,158
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aumlight ดูโพส
    วันนี้จะขับรถกลับหอ เหมือนทุกวัน แต่ขับๆ อยู่ รถก็ดับ ไฟหน้าปัดดับ

สตาร์ทไม่ติด เอาฟิวตรงแบตออกมาดู ปรากฎว่าฟิวขาด เปลี่ยนฟิวเสร็จ

บิดกุญแจได้ยินเสียง "แป๊ะ" ฟิวขาดอีกแล้ว แถวฟิวไหม้อีกต่างหาก

อาการแบบนี้ จะเช็คตรงไหนบ้างครับ

ฝากด้วยครับ รถต้องใช้งานทุกวัน เซงเลย

ใครเคยมีอาการแบบผมบ้าง แล้วจะแก้ไขได้ยังไง

ช่วยทีครับ รถใช้งานทุกวัน
    ระบบไฟมีปัญหาเเล้วหละครับ ฟิวมันถึง ไปตัดป้องกัน
    สายไฟมันคงขาดเเล้ว ช๊อต กันซักที่นี่หละ
    คงต้องเอาไปให้ร้านไล่สายดูเเล้วละครับ
    ZöNë ChiäNg Räi

โพส
    4,879
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TheMASTERB ดูโพส
    ไคพอรู้ราคา ดุมหน้า - หลัง มั่งอ่าคั๊ฟ ^^

แล้ว ตะกูล 125 ใส่ดุมเดียวกานได้ เลยป่าว ??
    ผมเคยซื้อที่ โกดังพิเชษฐ์ คู่ล่ะ 500 ครับ

ส่วนตะกูล 125 ใส่ดุมเดียวกันนั้น ต้องดูครับว่า รถของท่านเป็นไมล์ธรรมดา หรือ ดิจิตอล

เวฟเอส เวฟไอ ไมล์ดิจิตอล เวฟอาร์ ไมล์ธรรมดา

เพราะ้ถ้าเราดุม (หน้า) เวฟเอส มาใส่ เวฟอาร์ ไมล์ไม่ขึ้นครับ เพราะไม่มีตัวขับเฟืองไมล์ข้างล่าง

แต่ผมไม่เคยเห็นใครเอาดุมเวฟอาร์ มาใส่ เวฟเอส นะครับ

ส่วนดุมหลังใส่ได้เหมือนกันทุกรุ่นครับ

โพส
    4,879
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ [CR]Racing ดูโพส
    ระบบไฟมีปัญหาเเล้วหละครับ ฟิวมันถึง ไปตัดป้องกัน
    สายไฟมันคงขาดเเล้ว ช๊อต กันซักที่นี่หละ
    คงต้องเอาไปให้ร้านไล่สายดูเเล้วละครับ
    รถแค่ 5 ปี สายไฟมันเริ่มอ่อน ยิ่งเทปดำพันสายไฟที่ติดมากับรถ

แทบจะหลุดออกหมดแล้วครับ

100cc รูปส่วนตัว Jom 125
    หัวหินเป็นถิ่นมี...หอย
    โพส
    344
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ipae ดูโพส
    ทามใมรถคุน

พอๆ กับ ลูก

คา เซ่ เลยอ่ะ

เทพ ๆๆๆ จัง
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ [CR]Racing ดูโพส
    นั่นดิเนอะ
    แคมแต่งของไรก็ไม่รู้ องศาก็ไม่รู้ ได้ 140 แต่ขึ้นช้านะคับไกลเหมือนกัน ไม่เคยวัดระยะทาง

แล้วพวกคุณทำลูกคาเซ่ ชักกันกี่มิล วิ่งกันได้เท่าไหร่คับ พอดีอยากรู้อะเพราะผมทำ
    คาเซ่สแตนดาด+ชัก 5 มิล+กล่องโซตัวเก่า+ท่อผ่า ก็ได้ 140 นิดๆ สับ 2 มันๆเลย อยากรู้เพราะแถวหัวหินไม่มีใครเล่นลูกคาเซ่เลย
    หัวหินเป็นถิ่นมีหอย..
    มีบรมกุ้งฝอย..หินหอย..ปะการัง
    หัวหิน..เป็นถิ่นมีสตังค์
    มีฝรั่ง..นั่งคอย..จน..หอยติดหิน..

100cc รูปส่วนตัว Jom 125
    หัวหินเป็นถิ่นมี...หอย
    โพส
    344
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 74177417 ดูโพส
    ทำไปเท่าไหร่ อ่ะ ครับ หมด ไปเยอะ ไหม สนใจ เอาไป ทำมาก ๆ
    ตัวเลขไม่แน่ใจคับแต่ชุดสี+ไฟหน้า+ไฟท้าย+ชิ้นดำ มันเบิกศูนย์ หมด
    หัวหินเป็นถิ่นมีหอย..
    มีบรมกุ้งฝอย..หินหอย..ปะการัง
    หัวหิน..เป็นถิ่นมีสตังค์
    มีฝรั่ง..นั่งคอย..จน..หอยติดหิน..

1000cc รูปส่วนตัว TheMASTERB
    ZöNë Säмüţþräkäη ( ймŘ.Ŧ.ΰ.þ G.16 )
    โพส
    10,840
    ขผงผม เปง เวฟ เอส 125 คั๊ฟ ^^
    " เมียตาย.....ไม่เสียดาย เท่าเหล้าหก "

600cc รูปส่วนตัว Bes_W125
    "Tak" Province~*
    โพส
    5,180
    คืองี้คับ...ช่างแถว จ.ตาก เค้าจะใช้วิธีรองแหวนเอาน่ะคับ

ด้วยว่า หัวเทียนโซนิคมันเป็นเบอร์9(หัวเทียนเย็น)ใช่มั้ยคับ

แล้วที่สำคัญ เกลียวมันจะยาวกว่า หัวเทียนเวฟ125อยู่หน่อยนึง

...ยังไงใส่ก็ต้องรองแหวนคับ ถ้าไม่รองผลที่ตามก็คืออัดมากลูกทะลุนั่นแหละคับ

...ผิดถูกขออภัย เพราะที่นี่เค้าแก้ไขกันแบบนี้...

600cc รูปส่วนตัว Bes_W125
    "Tak" Province~*
    โพส
    5,180
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aumlight ดูโพส
    ผมเคยซื้อที่ โกดังพิเชษฐ์ คู่ล่ะ 500 ครับ

ส่วนตะกูล 125 ใส่ดุมเดียวกันนั้น ต้องดูครับว่า รถของท่านเป็นไมล์ธรรมดา หรือ ดิจิตอล

เวฟเอส เวฟไอ ไมล์ดิจิตอล เวฟอาร์ ไมล์ธรรมดา

เพราะ้ถ้าเราดุม (หน้า) เวฟเอส มาใส่ เวฟอาร์ ไมล์ไม่ขึ้นครับ เพราะไม่มีตัวขับเฟืองไมล์ข้างล่าง

แต่ผมไม่เคยเห็นใครเอาดุมเวฟอาร์ มาใส่ เวฟเอส นะครับ

ส่วนดุมหลังใส่ได้เหมือนกันทุกรุ่นครับ
    ดุมหน้าเวฟR เอามาใส่เวฟS ได้คับ (แปลงแค่ลูกปืนล้อหน้า เอาของเวฟR มาใส่)

ไมล์ขึ้นปกติ เพราะเวฟS ที่วัดไมล์ความเร็วมันอยู่แถวสเตอหน้า(ไม่แน่ใจ)

...

อยากได้อาร์มเดิมเวฟ 125 มากๆๆๆๆคับ รบกวนด้วยนะคับ PM มาหรือโทร 089-6678829 ขออยู่กรุงเทพนะคับ ขอบคุณมากคับ

600cc รูปส่วนตัว ipae
    โพส
    5,530
    อยาก เหน

แทบ จาน

เวฟ 125 S

มากๆๆ เลยครับ

ช่วยทีครับ
    " บิดกระเด้ง เร่งยกล้อ "
    Wave 125 R Zone Rayong
    อะไหร่ความแรงโดย " หมู - ซ่า เซอร์วิส "

โพส
    4,879
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ipae ดูโพส
    อยาก เหน

แทบ จาน

เวฟ 125 S

มากๆๆ เลยครับ

ช่วยทีครับ
    เอางี้ เด๋วผมทำรถก่อน แล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

ตอนนี้ช่างยังบวชอยู่ รอสึกอย่างเดียวครับ

น้ำมันเครื่อง honda wave 125i หัวฉีด ส่วนมากเพื่อนๆ เติมยี่ห้อไหนกันครับ ที่คิดว่าดีที่สุดช่วยแนะนำหน่อยครับ

หน้า 15 จากทั้งหมด 821 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 513141516172565115515 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด