หน้า 2 จากทั้งหมด 821 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 12341252102502 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 16406
    Verified Member รูปส่วนตัว aumlight
    คลอง 6 / ธัญบุรี-ปทุมธานี
    โพส
    4,878
    หวัดดีครับ ชาว เวฟ ทุกท่าน

ผมชื่อ อั้ม ครับ

ขับ wave R 125 ครับผม ทำแค่

ลูกคาเซ่ 100
    คาร์บู แดช
    แคมแต่ง
    วาล์วเดิม

แต่ตอนนี้กำลังมีโปรเจค ชิ้นใหญ่ครับ

ที่คิดไว้คือ ลูกโซ ไม่ก็ ลูก CB ชัก 3

คาร์บู N

แคมแต่ง ตัวใหม่

วาล์ว คงจะดูตามสูตร

แล้วก็ ทำคลัชไนท์ 125 ฝั่งขวา ทั้งชุด

ไม่รู้ว่ามันต้องมีอะไรบ้างนะ จะไปเบิกศูนย์อยูู่

ใครรู้ช่วยตอบด้วยละ่กัน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aumlight ดูโพส
    หวัดดีครับ ชาว เวฟ ทุกท่าน

ผมชื่อ อั้ม ครับ

ขับ wave R 125 ครับผม ทำแค่

ลูกคาเซ่ 100
    คาร์บู แดช
    แคมแต่ง
    วาล์วเดิม

แต่ตอนนี้กำลังมีโปรเจค ชิ้นใหญ่ครับ

ที่คิดไว้คือ ลูกโซ ไม่ก็ ลูก CB ชัก 3

คาร์บู N

แคมแต่ง ตัวใหม่

วาล์ว คงจะดูตามสูตร

แล้วก็ ทำคลัชไนท์ 125 ฝั่งขวา ทั้งชุด

ไม่รู้ว่ามันต้องมีอะไรบ้างนะ จะไปเบิกศูนย์อยูู่

ใครรู้ช่วยตอบด้วยละ่กัน

ไปศูนเลยครับ บอก ซื้อฝาเครื่องไน๊ 125 ฝั่งขวา+ครัชมือ ทั่งชุด

แล้วอั้ม ทำลูกคาเซ่มานาน ยังครับ

เวลาขับ แบบช้าๆ สะดุด ไหม แล้ว แบบ กลางๆ สะดุด ไหม แล้วแบบ เร็วเลย สะดุด หรือป่าว

ถ้าไม่ สะดุด อั้ม จูน น้ำมัน+รอบเดินเบา ยังไงครับ บอกด้วยนะครับ
    โลกก็ใหญ่เท่าเดิม..แต่มัน..น่าอยู่น้อยลง...!

เว็บใหม่โครตสวย

250cc รูปส่วนตัว ่jengep29
    คลองหลวง 5 / รังสิต - ปทุมธานี
    โพส
    1,117
    หวัดดีครับชาวเวฟ 125

ผมชื่อ "เจ๋ง" นะ

ขับ Wave 125 R สีแดง-เทา

ลูกคาเซ่ Std ไม่มีชัก แคมสร้าง

วาล์วเดิม กล่องไฟเดิม คาบูร์ N-Pro
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ่jengep29 : 27-08-2010 เมื่อ 23:51

Verified Member รูปส่วนตัว aumlight
    โพส
    4,878
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ l3alL_visa ดูโพส
    ไปศูนเลยครับ บอก ซื้อฝาเครื่องไน๊ 125 ฝั่งขวา+ครัชมือ ทั่งชุด

แล้วอั้ม ทำลูกคาเซ่มานาน ยังครับ

เวลาขับ แบบช้าๆ สะดุด ไหม แล้ว แบบ กลางๆ สะดุด ไหม แล้วแบบ เร็วเลย สะดุด หรือป่าว

ถ้าไม่ สะดุด อั้ม จูน น้ำมัน+รอบเดินเบา ยังไงครับ บอกด้วยนะครับ
    ทำเมื่อเดิน พ.ย. 52 ครับ ตอนนี้รู้สึกว่า กำลังเครื่องตกพอสมควร

ตอนใช้รอบเครื่องสูง ได้ยินเสียงแก๊กๆ ให้ช่างดู เขาบอกว่า ต้องทำหลอดวาล์วใหม่

ตอนนี้ได้แค่ 100-110 ก็พอได้ล่ะครับ

เรื่องคาร์บู ไม่สดุดครับ ตั้งแต่ ขับช้าๆ ขับกลางๆ ขับไว

จูนคาร์บู ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้อะไรมากนะ

แค่ปิด ทั้งอากาศ และ น้ำมันก่อน

จากนั้นค่อยๆ เปิดอากาศ ผมเปิดประมาณ 1 รอบ - 1 1/2 ประมาณนี้ครับ

ส่วนน้ำมันเปิดพอเดินเบาได้ ลองเร่งดู ถ้าไม่สดุด ก็ใช้ได้แล้วครับ

นมหนูน้ำมัน 90 และ อากาศ 38 ครับ

ว่าแต่ ถ้าไปเบิกฝาเครื่องไนท์ 125 ฝั่งขวา+ครัชมือ ทั่งชุด ราคามันจะประมาณเท่าไหร่ครับ ????????

ฝากอีกคันนะเวฟ125

ลงตัวแล้ว ลูกบอส65 คาบูเอ็นโปร วาล์ววีออส แคมน้ำบาน ชักเดิม สปริงแต่ง6ตัว คลัช5แผ่น ท่อบึ้ม
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails คลิกเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

ชื่อ:	Wave125003.JPG
ครั้ง:	49
ขนาด:	54.5 กิโลไบต์
ID:	2294  

โพส
    4,878
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pangyarag ดูโพส
    ฝากอีกคันนะเวฟ125

ลงตัวแล้ว ลูกบอส65 คาบูเอ็นโปร วาล์ววีออส แคมน้ำบาน ชักเดิม สปริงแต่ง6ตัว คลัช5แผ่น ท่อบึ้ม
    คลัช 5 แผ่นนี่ ทำยังไง

แคมน้ำบาน เดินต้น - ปลาย ดีมั๊ยครับ

600cc
    สุราษฏร์ธานี(เมืองคนดี)
    โพส
    6,788
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aumlight ดูโพส
    คลัช 5 แผ่นนี่ ทำยังไง

แคมน้ำบาน เดินต้น - ปลาย ดีมั๊ยครับ
    ครัช 5 แผ่น ทำยังงัย ครับ (สนใจ ด้วย)

Smile

ตามมาแล้ว ประเดิม บอร์ดใหม่

รถผม ก็ 6-7 ปีได้แล้ว ตัวเรือนไมล์ดิจิตอล

คาร์บุ แดช
    แคมสร้าง น้ำบานเรซซิ่ง
    ลุกสุบคาเซ่125
    วาวล์เดิม
    ไม่ชัก
    ไม่มีกล่องไฟแต่ง
    สเตอร 14-35
    ท่อโล่งผ่าปลายเสียงเงียบ
    ใช้เวลา 2 เดือน หนัก 73 อดีต 85 เอว 38 (ใครอยากลดหุ่น ลดน้ำหนัก คุยกับผมได้น่ะ)
    ใครทำสุตรเดียวกับผมช่วยบอกหน่อย ว่าได้กันเท่าไร
    รถผมไมล์ดิจิตอล เหนมันแค่ 130

เวฟ 125s

ผม
    ลูก คาเซ่ 56 มิลปาดขอบลูก
    ชัก สอง มิล
    วาล์วเดิม
    คาร์บูแดช
    ขยาย ฝา เพราะแรงอัดเกิน
    แคม แต่ง ไม่รู้ของอะไร
    ตีคอท่อใหม่
    ปลายไนท์ 125 ผ่าสองเสียง

เพิ่ม ความแข็งแรง กับการตีปลอกใหม่ ไม่ระเบิดแคร้ง
    ไปซื้อปลอก 60 มิลมาใส่ ของเดิมมัน 58 มิล ใส่ลูกคาเซ่ เหลือ แค่ 2 มิลเอง
    (อิอิของเก่ามันร้าว ก็เลยเปลี่ยนใหม่อิอิ)
    พอใส่ปลอก 60 ใส่กับแค้งได้พอดีแต่ต้องใช้แรงอัดเข้าไปหน่อยน๊ะ โอ้ว ใส่ลูก คาเซ่ ปลอก หน๋า ตั้ง 4 มิล
    จะร้าวอีกให้มันรู้ไป 555 ถ้าเดิมๆติดรถเลยน๊ะแบบว่าลูกเดิมเลย ปลอกจะมีความหน๋า 5.57 มิลได้มั้ง

ผมอยู่ลพบุรี ครับ แต่ทำงานที่กรุงเทพครับ

อยากรู้ใช่ไหม๋ว่า ลูกคาเซ่วิ่งเท่าไร แต่รถผม ที่ทำได้ ก็วิ่งเลนขวา สายเอเซีย ประมาณร้อยสี่ ครับ ขับแบบไม่ได้หมอบไม่ได้ตั้งใจจะอัดอะครับแค่จะแซง รถเลนขวาเล่นๆ แต่ รอ้ยยี่ ร้อยสาม มาตลอดทาง จนทำให้ ปลอก เดิมๆ ร้าวไงครับ อิอิ ไม่ใช่แค่ครั้ง เดียวน๊ะครับ กว่ามันจะร้าว ผม ก็ไปกลับ กรุงเทพลพบุรี เกือบสิบรอบ ละ ผมว่ามันก็ทนอยู่น๊ะ

ลูก คาเซ่ ซ้อน สอง ก็ น่าจะได้ ร้อยสามได้น๊ะครับ ที่ผมขับ อยู่ ร้อยยี่เส้นดอนเมือง ก็ ง่ายๆ เลย อ่ายังบิดไม่เท่าไรเอง

อีกอย่าง ไมผมดิจิตอล แล้วใช้สเตอร์ 15 34 ครับ ถ้าเป็น 14 34 คงจะร้อยห้าเลยมั้ง เพราะว่า ไมล์ดิจิตอลมันวัดที่เสตอร์หน้า อิอิ มีไร ก็ถามได้น๊ะครับ

เพราะว่า รถผม ผมลื้อเองทำเองทั้งคัน เจอปัญหา มาเยอะ เหมือนกันครับ
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails คลิกเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

ชื่อ:	IMG2538A.jpg
ครั้ง:	39
ขนาด:	314.8 กิโลไบต์
ID:	2531   คลิกเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

ชื่อ:	IMG2539A.jpg
ครั้ง:	47
ขนาด:	313.0 กิโลไบต์
ID:	2532  

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย naymali : 15-06-2010 เมื่อ 09:54

เวฟ 125s

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ BENQ1700 ดูโพส
    ตามมาแล้ว ประเดิม บอร์ดใหม่

รถผม ก็ 6-7 ปีได้แล้ว ตัวเรือนไมล์ดิจิตอล

คาร์บุ แดช
    แคมสร้าง น้ำบานเรซซิ่ง
    ลุกสุบคาเซ่125
    วาวล์เดิม
    ไม่ชัก
    ไม่มีกล่องไฟแต่ง
    สเตอร 14-35
    ท่อโล่งผ่าปลายเสียงเงียบ
    ใช้เวลา 2 เดือน หนัก 73 อดีต 85 เอว 38 (ใครอยากลดหุ่น ลดน้ำหนัก คุยกับผมได้น่ะ)
    ใครทำสุตรเดียวกับผมช่วยบอกหน่อย ว่าได้กันเท่าไร
    รถผมไมล์ดิจิตอล เหนมันแค่ 130
    ลองชักดูซิ ซักสอง ก็ได้ แล้ว คุณจะรู้ว่า มันขึ้นเอาดื้อๆ อิอิ

โพส
    4,878
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ naymali ดูโพส
    ผม
    ชัก สอง มิล
    วาล์วเดิม
    คาร์บูแดช
    ตีคอท่อใหม่

เพิ่ม ความแข็งแรง กับการตีปลอกใหม่ ไม่ระเบิดแคร้ง
    ไปซื้อปลอก 60 มิลมาใส่ ของเดิมมัน 58 มิล ใส่ลูกคาเซ่ เหลือ แค่ 2 มิลเอง
    (อิอิของเก่ามันร้าว ก็เลยเปลี่ยนใหม่อิอิ)
    พอใส่ปลอก 60 ใส่กับแค้งได้พอดีแต่ต้องใช้แรงอัดเข้าไปหน่อยน๊ะ โอ้ว ใส่ลูก คาเซ่ ปลอก หน๋า ตั้ง 4 มิล
    จะร้าวอีกให้มันรู้ไป 555 ถ้าเดิมๆติดรถเลยน๊ะแบบว่าลูกเดิมเลย ปลอกจะมีความหน๋า 5.57 มิลได้มั้ง

ผมอยู่ลพบุรี ครับ แต่ทำงานที่กรุงเทพครับ

อยากรู้ใช่ไหม๋ว่า ลูกคาเซ่วิ่งเท่าไร แต่รถผม ที่ทำได้ ก็วิ่งเลนขวา สายเอเซีย ประมาณร้อยสี่ ครับ ขับแบบไม่ได้หมอบไม่ได้ตั้งใจจะอัดอะครับแค่จะแซง รถเลนขวาเล่นๆ แต่ รอ้ยยี่ ร้อยสาม มาตลอดทาง จนทำให้ ปลอก เดิมๆ ร้าวไงครับ อิอิ ไม่ใช่แค่ครั้ง เดียวน๊ะครับ กว่ามันจะร้าว ผม ก็ไปกลับ กรุงเทพลพบุรี เกือบสิบรอบ ละ ผมว่ามันก็ทนอยู่น๊ะ

ลูก คาเซ่ ซ้อน สอง ก็ น่าจะได้ ร้อยสามได้น๊ะครับ ที่ผมขับ อยู่ ร้อยยี่เส้นดอนเมือง ก็ ง่ายๆ เลย อ่ายังบิดไม่เท่าไรเอง

อีกอย่าง ไมผมดิจิตอล แล้วใช้สเตอร์ 15 34 ครับ ถ้าเป็น 14 34 คงจะร้อยห้าเลยมั้ง เพราะว่า ไมล์ดิจิตอลมันวัดที่เสตอร์หน้า อิอิ มีไร ก็ถามได้น๊ะครับ

เพราะว่า รถผม ผมลื้อเองทำเองทั้งคัน เจอปัญหา มาเยอะ เหมือนกันครับ

ที่วิ่งได้ ร้อยสี่ เนี่ย คือมีชัก 2 มิลด้วยใช่มั๊ยครับ

ตอนนี้ใช้ชักยี่ห้ออะไรครับ อยากรู้ว่ามันทนมั๊ย

ดันไปๆดันไปๆ

600cc รูปส่วนตัว Bes_W125
    "Tak" Province~*
    โพส
    5,093
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ l3alL_visa ดูโพส
    ดีครับ เบส รถแรงเหมือนกันนิ อิอิ รถรุ่นเดียวกับผมเลยนะนั่น สีแดงหรือป่าว รถเบสอะ สีแดง แรงกว่า น้ำเงิน นิสนึง นะ
    อ่อ รถผมสีน้ำเงินอ้ะ สงสัยไม่แรงแน่ๆ เลย เหอๆ

แล้วตอนนี้เพิ่มเติมอะไรลงไปแล้วบ้างคับ

600cc รูปส่วนตัว Bes_W125
    "Tak" Province~*
    โพส
    5,093
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ naymali ดูโพส
    ผม
    ชัก สอง มิล
    วาล์วเดิม
    คาร์บูแดช
    ตีคอท่อใหม่

ของคุณยังดี ซ้อน 2 ยังวิ่ง ...แต่ถ้าเป็นรถผมนะ

ซ้อน 2 นี่อย่างอืดเลยละ อืดกว่ารถเดิมซะอีก(ตอนออกตัว) เหตุที่เป็นแบบนี้

เพราะผมใส่แคมที่เน้นรอบปลาย (330 องศา) ย่านกำลังเครื่องมันเลยไปอยู่รอบปลายหมด

ผมคือ รอบต้น-กลางจะค่อนข้างอืดคับ กำลังคิดว่า จะทำชัก 3 มิลอยู่ แต่ไม่รู้จะเวิรค์แค่ไหน

ปล.รถผม ลูกเชียร์100 คับ ในอนาคตอันใหล้นี้ จะขยับเป็นคาเซ่ละ อิอิ

อัพนะ...เวฟ125 เหมือนกัน....

ผม
    ชัก สอง มิล
    วาล์วเดิม
    คาร์บูแดช
    ตีคอท่อใหม่

อืม ผมอยากทดสเตอร์น่ะ แต่ ไม่รุ้เรื่องเลย ผมหนัก 62-64 ทด สเตอร์เท่าไรดี เอา ต้นหน่อยๆ กลาง+ปลาย หนักๆ

รถที่ผมทำ อยู่ที่หน้าแรก โพสคนแรกนะครับ ลองกลับไปอ่านดูให้ทีว่าสูตร ของผม ทด เท่าไรดี
    โลกก็ใหญ่เท่าเดิม..แต่มัน..น่าอยู่น้อยลง...!

ที่วิ่งได้ ร้อยสี่ เนี่ย คือมีชัก 2 มิลด้วยใช่มั๊ยครับ

ตอนนี้ใช้ชักยี่ห้ออะไรครับ อยากรู้ว่ามันทนมั๊ย
    ใช่ครับ คือ ตอนแรกๆ เลยน๊ะครับ ผมทำลูกเชียร์ ไซต์200 55.5มิล แคมแต่ง คาร์บูแดช ฝาเดิมๆ วาล์วเดิม

วิ่งไปกลับลพบุรี นี่หละ ได้ร้อยสาม ง่ายๆแต่จะขึ้นร้อยสี่ ยากมาก แต่ก็ขึ้นถึงถ้าไม่มีลมน๊ะ

จากนั้นผมมาทำชักสองมิล และต้องทำฝาใหม่ด้วย ลูกเชียร์ไซต์200 นั่นแหละ คาร์บูก็แดชเหมือนเดิม ผมขับกลับลพบุรี โอ้โห บิดไป ร้อย สี่มาเอาดื้อๆ ง่ายๆเลย ผมก็ยังสงสัยว่า แค่สองมิล มันได้ขนาดนี้เลยหร๋อ อาจจะเป็นที่ทำฝาด้วยหละ

สลักชักยื่น ผมไม่รู้น๊ะว่าของอะไร แต่ถ้าเป็น สองมิลมันทนทุกตัวหละ มันเยื้องแค่นิดเดียวเองอ่าแบบว่าเห็นแล้วอยากจะเอาสามมิลแทนจังมันเยื้องน้อยมากๆสถาพความแข็งแรงก็คงต่างจากของเดิมแค่ 1-5% เอง แถมลูกปืนสลัก ก็ใช้ของเดิม ได้เลย ถ้าเป็นสามมิล ต้องเปลี่ยนเป็นลูกปืนเป็นลูกปืนสองตัวประกบกัน ซึ่งมันจะไม่ค่อยทน เหมือนของเดิมๆ อ่า เอิกๆๆ ถ้าเป็นลูกปืนประกบน๊ะ ขี่บ้าๆ ใกลๆ อย่างผม พอถึงบ้านมันคงจะดังน่าดูอิอิ

ใช่ครับ คือ ตอนแรกๆ เลยน๊ะครับ ผมทำลูกเชียร์ ไซต์200 55.5มิล แคมแต่ง คาร์บูแดช ฝาเดิมๆ วาล์วเดิม

วิ่งไปกลับลพบุรี นี่หละ ได้ร้อยสาม ง่ายๆแต่จะขึ้นร้อยสี่ ยากมาก แต่ก็ขึ้นถึงถ้าไม่มีลมน๊ะ

จากนั้นผมมาทำชักสองมิล และต้องทำฝาใหม่ด้วย ลูกเชียร์ไซต์200 นั่นแหละ คาร์บูก็แดชเหมือนเดิม ผมขับกลับลพบุรี โอ้โห บิดไป ร้อย สี่มาเอาดื้อๆ ง่ายๆเลย ผมก็ยังสงสัยว่า แค่สองมิล มันได้ขนาดนี้เลยหร๋อ อาจจะเป็นที่ทำฝาด้วยหละ

สลักชักยื่น ผมไม่รู้น๊ะว่าของอะไร แต่ถ้าเป็น สองมิลมันทนทุกตัวหละ มันเยื้องแค่นิดเดียวเองอ่าแบบว่าเห็นแล้วอยากจะเอาสามมิลแทนจังมันเยื้องน้อยมากๆสถาพความแข็งแรงก็คงต่างจากของเดิมแค่ 1-5% เอง แถมลูกปืนสลัก ก็ใช้ของเดิม ได้เลย ถ้าเป็นสามมิล ต้องเปลี่ยนเป็นลูกปืนเป็นลูกปืนสองตัวประกบกัน ซึ่งมันจะไม่ค่อยทน เหมือนของเดิมๆ อ่า เอิกๆๆ ถ้าเป็นลูกปืนประกบน๊ะ ขี่บ้าๆ ใกลๆ อย่างผม พอถึงบ้านมันคงจะดังน่าดูอิอิ

อ่า ลูกเชียร์ 53 มิล นะครับ ไม่ใช่ 53.5 ผมเคยลองใช้ เกจ วัดดูแล้ว มันปะมาน 53.2 อะครับ แต่ยังไม่ถึงดี

ผมเลยคิดว่า ลูกนี่ 53 มิล นะครับ ลองวัดกันดูครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bes_W125 ดูโพส
    ของคุณยังดี ซ้อน 2 ยังวิ่ง ...แต่ถ้าเป็นรถผมนะ

ซ้อน 2 นี่อย่างอืดเลยละ อืดกว่ารถเดิมซะอีก(ตอนออกตัว) เหตุที่เป็นแบบนี้

เพราะผมใส่แคมที่เน้นรอบปลาย (330 องศา) ย่านกำลังเครื่องมันเลยไปอยู่รอบปลายหมด

ผมคือ รอบต้น-กลางจะค่อนข้างอืดคับ กำลังคิดว่า จะทำชัก 3 มิลอยู่ แต่ไม่รู้จะเวิรค์แค่ไหน

ปล.รถผม ลูกเชียร์100 คับ ในอนาคตอันใหล้นี้ จะขยับเป็นคาเซ่ละ อิอิ
    กำ ทำไมล่อซะ 330องศาเลยอ่า ลูกเชียร์ 100 ก็ 54.5 ชิมิ รอบอยู่ที่ปลายๆ แล้วถ้าเจอลมอ่า มันจะขึ้นไหม๋น๊ะ

ลมอะมันเจออยู่แล้วหละ เพราะว่าเวฟ 125มันเจอลมไม่ได้ เอิกๆๆรถแทบปลิวกำลงกำลังหายหมด

ทำชักสามก็ดีครับ ดีมากเลยละอิอิ แคมผมไม่เข้าใจว่าทำไมไปล่อซะ 330 เลยอ่าแบบว่ามันเสียผลประโยชน์หมดอิอิ

ถ้าขยับเป็นคาเซ่ ก็พอมีลุ้น แต่ถ้าจะให้ดี แคม 330 อ่าต้องลูกโซนิค คับ รับรอง มีจมไมล์

ถ้าทำลูกคาเซ่ ปลอก เดิมจะเหลือ2มิล แล้วชักสาม ถ้าต้องการกำลังอัด ก็ไม่ต้องเสริมประเกินตีนเสื้อ ขยายเบ้าฝา ปาดขอบลูก หรืออาจจะต้องปาดลูกลงไปอีกด้วย ซึ่งลูกจะบาง แต่แรงดีครับแต่แช่ยาวๆ อาจจะทะลุ เพราะผมทะลุมาแล้ว(ทะลุตรงหลบวาล์ว)
    ผมทำชักสอง มันแค่ปาดขอบลูกเอง ไม่ต้องปาดลูกด้วย และหลบวาล์ว ก็สำคัญน๊ะ หลบลึกลูกบางทะลุง่ายแต่หลบวาล์วพ้น (อยู่ที่ฝีมือช่างอีอ่าคับว่าเขาจะเล็งเซียนซักแค่ไหน๋)

แต่ถ้าทำลูก โซนิค ก็ต้องตีปลอกใหม่.....เยอะๆๆ จะหมดอีกเยอะ... ถ้ายังไม่ได้ทำชักน๊ะ ไหน๋จะต้องเปลี่ยนวาล์วอีกก็เยอะเอาการอยู่ แต่ลูกโซนิค จะพอดี กับชักสาม อาจจะไม่ต้องปาดลูกสูบเลย

ก็อย่างว่าหละครับ ถ้าช่างฝีมือ ดี ทำชักให้เรา ปัญหาก็จะไม่เกิด แต่ถ้าทำให้เราไม่ดี ปัญหาจะเยอะมากครับ อาจจะมีเสียงนู่นเสียงนี่ดัง ซึ่งเราก็เซ็ง ต้องไปแก้นู่นแก้นี่ หมดเงินอีกเยอะ ถ้าทำเองไม่เป้นน๊ะ

ลองทำชักดูก่อนก็ได้ แล้วจะรู้ว่ารถไม่อืด มันเห็นผลจริงครับ สองมิลทนเหมือนรถเดิมๆ สามมิลก็ทนแต่นานๆไปดูแลไม่ดีอาจจะมีเสียงดังได้ครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 821 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 12341252102502 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด