หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 123 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 43

ขอระบายเรื่องร้านปะยางครับ

อดีว่าวันนี้เจ้าฟีโน่ของผมเกิดโดนตะปูทิ่มล้อหลังมา เวลาก็เย็นมากแล้ว ทุ่มครึ่งเห็นจะได้ ผมก็ต้องใช้รถมอเตอร์ไซค์ขี่ไปทำงาน พอดีว่าล้อขอบ 12 ไม่มียางใน เลยหาร้านปะยางรถยนต์ก็กะว่าจะปะแบบ ทิ่ม เรียกอีกอย่างว่า ปะตัวหนอน เพราะว่าไม่มีเวลาแล้วจะถอดปะสติม ร้านรถยนต์ก็คงไม่ชำนาญ ก็กะว่าจะปะใช้ไปก่อนไว้ว่างค่อยถอดมาปะสติมใหม่ ก็เลยขี่รถไปกะจะปะร้านยางรถยนต์หน้าปากซอยชื่อร้านลาดพร้าวสปอร์ตแม็ก(ตรงข้าม บิ๊กซีลาดพร้าว)ซึ่งร้านนี้ผมเคยเอารถกระบะไปเปลี่ยนยางกับเค้ามาเมื่อธันวาคมปีที่แล้ว ทั้งชุด 4 เส้น ก็ 12,500 บาท การบริการก็ดูแลดีเพราะเห็นเราขับรถดีๆเข้าไป แต่พอวันนี้ขี่ฟีโน่เข้าไปขอให้ปะยางแบบ ทิ่ม ให้หน่อย จะได้ไม่ต้องถอดล้อ เพราะผมจำเป็นต้องใช้รถมอไซค์ขี่ทำงานเพราะรถติดมาก กลับได้รับคำตอบที่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ว่า "ไม่ทำ มอไซค์ไม่รับทำ"(เค้าคงจำไม่ได้ว่าผมเคยเอารถยนต์ไปเปลี่ยนยางที่ร้านเค้ามาก่อน) ผมก็เลยขอร้องว่าช่วยปะให้หน่อยได้ไหมครับ พี่ปะแบบทิ่มพี่ทำได้ใช่ไหมครับ เพราะว่ามืดแล้วและแถวบ้านก็มีอยู่ร้านเดียว เค้าก็บอกว่า "ทำได้แต่ไม่ทำมอไซค์" ผมงี้อึ้งเลย งงมาก ทำได้ แต่ไม่ทำ ซึ่งผมก็ไม่ได้ขอให้ทำฟรี ผมมาจ้างคุณทำนะครับ แต่ทำไมพูดมาแบบนี้ ผมเลยขี่รถบดไปเพื่อหาร้านปะยางด้วยความโมโห บางทีคนที่เค้าขี่รถมอไซค์ เค้าไม่ได้จนนะครับ แต่ทำไมต้องมามองแบบดูถูกและพูดคำพูดแบบนี้ ผมตระเวนขี่ไปทั่ว ทั้งลาดพร้าว-เลียบทางด่วนรามอินทรา-รัชดา-สุดท้ายมาจบที่ " บีควิก เหม่งจ๋าย " ที่บีควิกเหม่งจ๋ายพี่แค่ขี่รถเข้าไป เค้าก็ออกมาต้อนรับ แล้วถามว่า ทำอะไรครับ ผมเลยบอกว่าจะมาปะยางแบบทิ่มตัวหนอนครับ เท่านั้นแหละ พี่ๆ เค้าบริการ มาทำให้ทันทีทันใด ไม่รีรอ ปะยางเสร็จพี่เค้าเช็คลมยางหน้า-หลังให้อีก บริการดีมาก พอทำเสร็จผมก็กะว่าจะจ่ายตังค์ พี่เค้าบอกว่า บีควิก บริการฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย ผมงี้ทราบซึ้งแบบสุดๆ บริการก็ดี ไม่มีค่าใช้จ่าย แถมพูดจาสบายหู ผมขอขอบคุณพี่ๆช่าง บีควิก และร้านบีควิกไว้ ณ โอกาศนี้ด้วยนะครับ

ไม่ว่าลูกค้าจะขับรถอะไร ผมว่าน่าจะบริการทุุกระดับประทับใจน่าจะดีกว่า สำหรับผมต่อไปนี้รถยนต์ของผมคงจะไม่ใช้บริการร้านปากซอยอีกต่อไปอ่ะครับ

โว้วๆๆ บีควิกเจ๋งครับ

" พอทำเสร็จผมก็กะว่าจะจ่ายตังค์ พี่เค้าบอกว่า บีควิก บริการฟรี " สุดยอดครับ ผมละชอบ จริง ๆ
    boyZa ClubZoNeCHiaNGMai
    ชื่อกลุ่มไม่สำคัญ เราผูกพันกันด้วย
    "มิตรภาพ"

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ maxky00 ดูโพส
    โว้วๆๆ บีควิกเจ๋งครับ
    +1ครับผม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ note za cm ดูโพส
    " พอทำเสร็จผมก็กะว่าจะจ่ายตังค์ พี่เค้าบอกว่า บีควิก บริการฟรี " สุดยอดครับ ผมละชอบ จริง ๆ
    ได้ยินคำพูดนี้ บวกกับการบริการ ประทับใจมากๆครับ

250cc รูปส่วนตัว viciouszaa
    โพส
    1,407
    บีควิก คุณเจ๋งมาก
    กานต์ ครับผม

โฆษณาบีควิกป่าวคับ..^^ ขำๆน๊า..

400cc รูปส่วนตัว bossyuri
    เขลางค์นคร-บางซื่อ
    โพส
    4,688
    บีควิกได้หน้าไปเลยครับ

บริการประทับใจแบบนี้

ผมก็เคยครับ

แต่นี่ร้านล้างรถ

ผมเคยเอารถไปล้างมันตั้งหลายคัน มันจำผมไม่ได้มั้ง

ผมเคยเอามอไซค์ไปล้าง 3-4 ครั้ง วันนั้นจะเอามอไซค์ไปล้าง

แม่งบอก มอไซค์ไม่ล้างแล้วครับ

ใช้บริการแม่งประจำ แม่งยังไม่ล้างให้เลย

กลับบ้านด้วยความโมโห รถยนต์ก็ขับไปล้างบ่อย แต่แม่งไม่ล้างให้

หมั่นใใส้เลยก็ขับเบนซ์ ลูกค้าไปจอดให้แม่งล้างเลย

( บ้านผมทำอู่้สี รถ ลค เยอะ หยามแม่งซักหน่อย )
    ที่นี่ ประเทศไทย ThaiLand

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ viciouszaa ดูโพส
    บีควิก คุณเจ๋งมาก
    มันเป็นความประทับใจอ่ะครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ porsamart ดูโพส
    โฆษณาบีควิกป่าวคับ..^^ ขำๆน๊า..
    ครับผม บริการเค้าดีจริงอ่ะครับ คือเวลาเราเจอปัญหามีคนมาช่วยเลยประทับใจอ่ะครับ เพราะว่าคืนนั้นผมวิ่งหาร้านรถยนต์ถามแทบทุกร้านถนนลาดพร้าว รัชดา วิ่งบดล้ออ้อมโลกเลย ใจก็คิดว่าทำไม กะอีแค่ปะยาง ตังค์ก็จะจ่าย แต่ทำไมไม่ทำ ไม่เข้าใจ ดีนะที่ล้อขอบ 12 ไม่มียางในวิ่งบดแล้วไม่เป็นอะไรเลย ถ้าเป็นล้อมียางในคงเละ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bossyuri ดูโพส
    บีควิกได้หน้าไปเลยครับ

บริการประทับใจแบบนี้
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ xxzadashzaxx ดูโพส
    ผมก็เคยครับ

แต่นี่ร้านล้างรถ

ผมเคยเอารถไปล้างมันตั้งหลายคัน มันจำผมไม่ได้มั้ง

ผมเคยเอามอไซค์ไปล้าง 3-4 ครั้ง วันนั้นจะเอามอไซค์ไปล้าง

แม่งบอก มอไซค์ไม่ล้างแล้วครับ

ใช้บริการแม่งประจำ แม่งยังไม่ล้างให้เลย

กลับบ้านด้วยความโมโห รถยนต์ก็ขับไปล้างบ่อย แต่แม่งไม่ล้างให้

หมั่นใใส้เลยก็ขับเบนซ์ ลูกค้าไปจอดให้แม่งล้างเลย

( บ้านผมทำอู่้สี รถ ลค เยอะ หยามแม่งซักหน่อย )
    ถ้าคนเคยเจออย่างเราจะเข้าใจ มันเสียความรู้สึกอ่ะครับ ว่าปะ

1300cc รูปส่วนตัว guide_smashclub
    โพส
    25,176
    สุดยอดมีบริการอย่างนี้ด้วย
    ขาย SUZUKI GSXR400 ฝากเข้าไปชมหน่อยคับ

http://www.boyzathailand.com/forum/t...SUZUKI-GSXR400

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ guide_smashclub ดูโพส
    สุดยอดมีบริการอย่างนี้ด้วย

เอาระเบิดขวดปาเข้าร้านแม่มเลย
    Nawamin 57 naja

600cc รูปส่วนตัว 911_CarReRa
    Amphoe Muang Lampang, Lampang, Thailand, Thailand
    โพส
    6,781
    ผมคิดว่า ช่างเค้าคิดว่าทำรถมอเตอร์ไซด์ได้เงินน้อย เสียเวลาเลยไม่สนใจ ไม่ทำให้มั้งครับ แต่เป็นนิสัยที่แย่มากๆเลย

เป็นผม ผมก็โมโหเหมือนกัน

250cc รูปส่วนตัว TommyZaa
    รัชดา36 ซอยเสือใหญ่
    โพส
    1,059
    อ่านแล้วมัีนล้นใจเหลือเกิน สำหรับบีควิก งงกับคนไทยจังเลย มีงี้ด้วยทำได้แต่ไม่ทำ บอกไม่ทำก็จบ พูดให้เคืองทำไมก๊ไม่รู้เนอะครับ ใกล้ๆบ้านผมเลยจะจำใว้นะครับตราหน้าผากใว้เลยร้านนี้

600cc รูปส่วนตัว Bes_W125
    "Tak" Province~*
    โพส
    5,028
    น้ำใจไม่มีเลย ไอ่ร้านแรกน่ะ....ใครไม่เคยโดนกรณีแบบนี้ ไม่รู้หรอกว่ามันเสียความรู้สึกแค่ไหน

Wave125S'03 "Zone Tak"

"FREEDOM MODE"

กด LIKE B-QUIK
    มันไม่มีใครเหมือนและไม่มีใครคล้าย

Verified Member รูปส่วนตัว Cawaii_Emo_Mio
    ก็แค่ รถFinoเดิมๆ ล้อขอบ12นิ้วเท่านั้น
    โพส
    21,333
    คุณ คิน ขี่บดไปกี่กิโลเนี่ย ระวัง ยางจะเสียเอานะ ถ้าเสียทรง คุณต้องเปลื่ยนเส้นใหม่เลยนะ แนะนำไปซื้อ ที่เติมลมฉุกเฉินสำรองไว้ใต้เบาะนะ ที่ยามาฮ่าอ่ะ ตัวละ 480มั่ง ที่ 0รัชโยธินอ่ะ รีบๆไปซื้อเลยเพราะไม่มีผลิตและของจะไม่มีจำหน่ายแล้ว ซื้อไว้กันยางรั่วครับ ผมก้อซื้อไว้ครับไว้ออกทริป

ส่วนมาก เค้าจะซื้อไว้ใต้เบาะกันอ่ะ ไว้เวลาเติมลมฉุกเฉิน ได้ แต่ห้ามใช้กะรถใหญ่ ใช้ได้แต่มอไซต์ ล้อ 12และ14และ17

นี่แหละครับ น้ำใจคนไทย เยี่ยมมากครับ !!!! +10

ทำใจครับ รถ มีไว้ประดับบารมี จริงๆ
    boyzathailand
    _ZöNë MY MIND

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 123 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด