สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

ถ้วยคาบูเย็น เป็นเพราะอะไร?

นูโว ลูกโซ วาวโซ ชัก 2 หรือ 3 ไม่แน่ใจ คาบูแดชนมหนู 112/40 ปรับ 2 รอบ

ลองจับถ้วยคาบูดูมันเย็นๆอะครับ แต่เครื่องร้อนมาก

มันปกติหรือผิดปกติ ถ้าผิดปกติเป็นเพราะอะไร แก้ไขอย่างไร
    Thum-mhak service Racing & Motersport

PIN BB : 283D1478

600cc รูปส่วนตัว zkillerz
    โพส
    9,264
    ปรกติครับ
    ที่จริงคาบูต้องเย็นอยู่แล้วครับเพื่อส่วนผสมจะได้ไม่เพี้ยน
    แต่ถ้าเย็นจนมีน้ำเกาะนี้น้ำมันหนาไปครับ
    ช่วงนี้ไม่ได้เข้าเวปนะครับงานหลักเยอะมากไม่มีเวลาเล่นใครที่จะติดต่อ PM ทิ้งไว้ครับอาจจะตอบช้าหน่อยครับ

250cc รูปส่วนตัว jamesnim
    โพส
    1,754
    ปกติครับผม..........
    ชีวิตที่ไม่มีกรอบ ชอบสิ่งไหนทำสิ่งนั้น
    ZONECHIANGRAI
    รถผมเองครับhttp://www.boyzathailand.com/forum/s...660#post640660

100cc รูปส่วนตัว armnakrub
    26 ม.2 ต.อาษา อ.บ้านนา จ.นครนายก 26110
    โพส
    474
    ปกติครับ

600cc รูปส่วนตัว jeepza
    โพส
    5,429
    ถ้าร้อนนิยุ่งเลย 55
    MY KSR http://www.boyzathailand.com/forum/threads/284332

จำน้ำมันรู้สึกเย็นหรือร้อนละ ถ้าเย็นแสดงยังมีความรู้สึก คิคิ
    ถ้าเย็นจัดจนน้ำเกาะัแสดงว่า เชื้อเพลิงจ่ายมากไป แต่ไม่ใช่ว่าน้ำมันจะหนาเสมอนะครับ
    ผมจูนE85 น้ำเกาะเต็มเลยจนลูกเร่งฝืดๆคันเร่งค้างๆขับโครตเสียว แต่หัวเทียนสีออกเกือบจะบางเลยนะนั้น
    ไม่สนิท ล้อเล่นได้ แต่อย่าลามปาม

ถ้าคาร์บูลร้อนเป็นอะไรไหมคับ
    แล้วเกิดจากอะไร
    จะแรงจะพังก็ตังกู
    พี่แบงค์โมเสด
    รู้ไม่มากแต่อยากโม
    By ป๊อด สาย4 โรงกลึงศักดิ์บ่าวาล์ว 91

ลูกโซ สแตนดาร์ใช้ไหมคับ ทำไมไล่ค่าบูงี้ละคับ ลองไล่ 112-115นะ อากาศตายตัวที่38 เปิด1รอบครึ้งก๊พอแล้วๆ
    ช่าง​ทัช`อิสรภาพ38
    ผมไม่เก่งหลอก แต่ผมพัฒนาได้`

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SUNDANTUCH1 ดูโพส
    ลูกโซ สแตนดาร์ใช้ไหมคับ ทำไมไล่ค่าบูงี้ละคับ ลองไล่ 112-115นะ อากาศตายตัวที่38 เปิด1รอบครึ้งก๊พอแล้วๆ

ุุแล้วถ้าไล่กับเอ็นโปรละ นมหนูเท่าไรดี
    Thum-mhak service Racing & Motersport

PIN BB : 283D1478

โพส
    9,264
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bang1500 ดูโพส
    ถ้าคาร์บูลร้อนเป็นอะไรไหมคับ
    แล้วเกิดจากอะไร
    คาบูถ้าร้อนมากๆก็ไม่ดีครับส่วนผสมจะเพี้ยนเหมือนที่เราๆวิ่งกันไกลๆร้อนๆแล้วบ่นๆกันว่ากำลังเครื่องตกประมาณนั้นแหละ
    ช่วงนี้ไม่ได้เข้าเวปนะครับงานหลักเยอะมากไม่มีเวลาเล่นใครที่จะติดต่อ PM ทิ้งไว้ครับอาจจะตอบช้าหน่อยครับ

คาร์บูลร้อนน้ำมันบางไปนิดครับ
    รถถ้าร้อนยิ่งวิ่งครับ กำลังไม่ตกเพราะ ลูกสูบจะ ขยายตัวครับ ทำให้ฟิตขึ้น
    ZöNë BäNG-KäE
    [ไม่ต้องK20 B16+B20 ก็ทำได้ครับบบบ

โพส
    9,264
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ newbig_siam ดูโพส
    คาร์บูลร้อนน้ำมันบางไปนิดครับ
    รถถ้าร้อนยิ่งวิ่งครับ กำลังไม่ตกเพราะ ลูกสูบจะ ขยายตัวครับ ทำให้ฟิตขึ้น
    ฟิตจนลูกติดอะครับ

ติดยังไงครับ มีน้ำมันเครื่องหล่อลื่น อิอิ*-*
    ZöNë BäNG-KäE
    [ไม่ต้องK20 B16+B20 ก็ทำได้ครับบบบ

โพส
    9,264
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ newbig_siam ดูโพส
    ติดยังไงครับ มีน้ำมันเครื่องหล่อลื่น อิอิ*-*

Bookmarks

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด