หน้า 1 จากทั้งหมด 5 หน้า 123 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 92
    PopRacing
    Guest

~~ Boyza Tips : คะแนนความนิยม ~~

บอร์ดใหม่นี้ มีลูกเล่นมากมายมหาศาล
    ผมจะมาชวนเล่นทีละอย่างๆ ละกันนะครับ อิๆ

อย่างแรกคือ คะแนนความนิยม...

คือ หากเราอยากชมใคร อยากด่าใคร เห็นด้วยไม่เห็นด้วยกับใคร
    เราก็โพสลงในกระทู้เรื่องนั้นๆ ได้ทันที ทุกคนจะเห็นว่าเราด่าหรือชม

แต่หากเราต้องการความเป็นส่วนตัว
    เราก็จะส่งข้อความโดยตรงไปหาผู้นั้น

แล้วถ้าเราไม่อยากให้คนนั้นรู้ว่าเราเป็นใครล่ะ?
    อาจจะอยากวิจารณ์สิ่งที่เขาทำ โดยที่ไม่อยากทะเลาะหรือมองหน้ากันไม่ติด

เราก็จะใช้ระบบ คะแนนความนิยมครับ...

อย่างผมอยากจะชมแฟนของคนนี้ว่าน่ารักจัง

ก็ทำได้ดังนี้

คนอ่าน เขาก็คลิกตรงรูปดาว ชื่อของตัวเอง ก็จะเห็นข้อความที่ผมส่งไปครับ

แล้วก็จะเห็นอยู่คนเดียว เป็นการแสดงความเห็นแบบตัวต่อตัว ไม่ประสงค์จะออกนาม

แล้วคะแนนก็จะมาโชว์ตรงนี้

ซึ่งเริ่มต้นทุกคนจะมีสีเขียวคนละก้อน

ถ้าได้รับคะแนนความนิยมไปถึงระดับนึง สีเขียวก็จะเป็นสองสามสี่ห้าก้อนยาวๆ ไป
    แต่ถ้าได้รับคะแนนความนิยมติดลบ ป่วนเว็บ ชาวบ้านไม่ชอบ
    ก็จะเป็นสีแดงครับ ติดอยู่ใต้ชื่อ เป็นชื่อเสียง
    ทำให้รู้ได้ทันทีว่า ไอ้หมอนี่... มันขยันโพสแต่ไม่มีใครชอบมัน... เป็นต้น

ก็เป็นอีกหนึ่งลูกเล่นที่เอาไว้เล่นกัน แสดงความเห็นต่อกันได้
    ซึ่งจะจำกัดสิทธิ์ไว้นิดนึงว่า หากชมหรือด่าไปแล้ว ต้องเว้นระยะอีกนานพอดู
    ถึงจะชมหรือด่าซ้ำได้อีกครับ....

หากใครมีคนมาแสดงความเห็นหลายๆ บรรทัดก็รู้ได้เลยว่ามาจากหลายคน

ปล. ผมชมแฟนคุณจริงๆ น่ารักมาก ดูแลดีๆ เน้อ
    แฟนคุณเป็นลูกคนเดียวหรือเปล่า มีพี่สาวน้องสาวไหม
    อยากไปลำปาง อิอิ

250cc รูปส่วนตัว zoistar
    โพส
    2,144
    มีแล้วนึงงงดวงงง
    เฮ่อ เซง เธอ จัง

Verified Member รูปส่วนตัว PAPAPARK
    โพส
    5,194
    ดีจังเลยอะ พี่ป๊อป
    ผมกลัว ผม ติดแดง จังเลย

เวลา หัวแดงเนี้ย เวล สูงๆ เข้าจะไล่ กด ผมปะเนี้ย
    อิอิ

ปล เวลากดรูปดาว แล้วดป็นแบบนี้คือไร อะพี่
    You must spread some Reputation around before giving it to zoistar again.

มันเขียนขึ่นมา

ประมาณว่า ผมได้ไห้ คะแนน คุณ zoistar ไปแล้ว
    ต้องรอ ถึงพรุ่งนี้ หรือ คั๊บ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย PAPAPARK : 05-09-2010 เมื่อ 09:40
    จะดีได้...ต้องร้ายเป็น

PopRacing
    Guest
    ติดแดงได้เนี่ย ต้องทำให้คนจำนวนมาก เกลียด

แล้วก็เราจะให้คะแนนซ้ำๆ ปั้มคะแนนไม่ได้
    ก็ต้องเฉลี่ยๆ ไปให้คนอื่น ไปโหวตบวกหรือลบคนอื่น
    ไปอีกหลายๆ วันถึงจะกลับมาให้คนเดิมซ้ำ

ซึ่งตรงนี้จะพยายามเซ็ตใหม่ ให้ป้องกันการปั้มคะแนนเล่น อิอิ

Verified Member รูปส่วนตัว PAPAPARK
    โพส
    5,194
    รับทราบ ครับผม
    ตอนแรก เข้าใจว่า ก้อนเขียวๆ อะ คือ สถานะ ออนไลน์ซะอิก
    อิอิ

PopRacing
    Guest
    สถานะออนไลน์เนี่ย มันจะเป็นดวงเขียวๆ อยู่หลังชื่อ
    ส่วนก้อนๆ ก็เป็นคะแนนชื่อเสียง

ซึ่งวันที่สมัคร - จำนวนโพสกระทู้ - คะแนนชื่อเสียง

ก็ไม่ได้ส่งผลอะไรเลย อิๆ
    ไม่มีรางวัล หรือเล่นเกมอะไรทั้งนั้น

เพียงแต่เวลา เว็บบอร์ดมันใหญ่ขึ้นมากๆ
    แล้วมีคนตอบกระทู้จำนวนมาก "จนอ่านไม่ทัน"

ส่วนใหญ่เขาก็จะอ่านความคิดเห็นของ
    คนเก่าแก่ + โพสเยอะ + ชื่อเสียงดี
    แล้วคนอื่นๆ ก็อ่านผ่านๆ ไปบ้าง

ในพันทิปจะใช้ระบบกิ๊ฟท์ (คนดูก็เลื่อนๆ อ่านเฉพาะที่กิ๊ฟเยอะ)
    ในเว็บผู้จัดการจะใช้ระบบโหวต ถ้าโหวตเยอะก็ขึ้นมาเป็นความเห็นแรกๆ
    แต่ในบอยซ่าเนี่ย ยังไม่ค่อยมีความเห็นมากมาย
    นั่งไล่อ่านความเห็นทุกคนนี่สบายอยู่แล้ว

ก็เลยยังไม่จำเป็นตอนนี้
    แค่ให้ลองเล่นๆ กันดูครับ อิๆ

โพส
    5,194
    อ๋อ ดีๆ คั๊บ
    ยังพอมีไร ไห้ เล่นแปลกๆ ไปก่อน
    อิอิ

ผมยังไม่ได้ ความคิดเห็นเลย อ่า
    อิอิ

โพส
    5,194
    ใครก็ได้ ไห้คะแนน ผมซัก 1 หน่อยซิ
    อยากรู้เป็นยังไง

^^

Verified Member รูปส่วนตัว !Game..!!
    ★★★[ชลบุรี-พัทยา]★★★
    โพส
    4,854
    พี่ป๊ากให้ผมก่อนมะหละคร้าบบบ ...++

PopRacing
    Guest
    รู้สึกว่าความคิดเห็น
    จะต้องเปิดอ่านตรงความคิดเห็นนั้นๆ ด้วยนะ
    เปิดอ่านตรงอื่นไม่ได้ อิๆ

พอเริ่มแนะนำให้ใช้
    ก็เริ่มปั้มคะแนนกันเลยนะ อิๆ

Verified Member รูปส่วนตัว !Game..!!
    โพส
    4,854
    อ่าพี่ป๊อป และคะแนนนี้มันยังไงอะพี่
    เอาไปแลกอะไรได้มะ
    --------------------------
    PopRacing: ไม่อยากคลิกตอบยาวๆ ตอบมันตรงนี้แหละ อิๆ
    คะแนนเอาไปแลกอะไรไม่ได้เลยจ้า
    เหมือนๆ กับจำนวนโพสนั่นแหละ โพสไปหมื่นกระทู้
    ก็ไม่มีรางวัลอะไรให้ อิๆ

อยากให้คะแนนตรงนี้เป็นการแสดงออก
    เวลาใครในบอร์ด เอาอะไรมาโพสแล้วถูกใจก็บวกให้เขาไป
    หรือใครที่ชอบกวนประสาท หาเรื่องเป็นประจำ
    ก็เป็นส่วนที่เราจะแสดงออกได้ โดยที่ไม่ต้องไปทะเลาะกับเขา

โพส
    5,194
    ผม มี 2 ละ เเต่เปิดอ่านยังไงอะ
    แหงะๆ

---------------------------
    PopRacing: เปิดอ่านโดยการ คลิกดาวของตัวเอง
    แต่ต้องคลิกในความเห็นที่เขากดให้เราน่ะ ถึงจะเห็นข้อความ
    ก็ไปเดาๆ ไล่ๆ ดู อิอิ

โพส
    4,854
    ^ ^ OK ครับพี่ป๊อป...!!
    และเราจะหาดูว่าได้กี่คะแนน อะรายยังไง หรือยังไง งง^ ^
    เราจะไปดูที่ใหนอะพี่
    --------------------
    PopRacing: คลิกที่ดาวของตัวเอง บรรทัดล่างสุดจะเห็นตัวเลข
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย PopRacing : 05-09-2010 เมื่อ 10:32

โพส
    5,194
    ผม 4 อันแล้วอะ เเต่เปิด อ่านไม่เป็น
    เกม คลิก ตรงรูปดาว อะ

ตรงที่ไห้คนอื่น เเต่ กด ของตัวเองอะ

--------------------------------------
    PopRacing: ต้องกดไล่เปิดอ่านไปหลายๆ อัน
    เพราะจะอ่านข้อความได้เฉพาะ ตรงที่เขากดฝากไว้
    เช่น ฝากไว้ความเห็นนี้ ก็ต้องกดอ่านที่ความเห็นนี้

โพส
    4,854
    ที่มานเขียน ว่า your have อะไรนั้นปะ
    คับ

งั้นผมก็ มี 4 และอะสิ
    ----------------------------------------
    PopRacing: ใช่แล้ว
    ซึ่งถ้าอยู่ๆ ได้ 4 เลย ก็แปลว่า มันมีการถ่วงน้ำหนักด้วย
    เพราะผมไม่ได้ให้ อิๆ ป๊ากให้คนเดียว
    ป๊ากมี 6 พอกดให้ต่อ คนรับก็ได้มากกว่า 1....

เพราะฉะนั้น คนมีชื่อเสียงเยอะๆ มากดให้เรา เราก็ได้คะแนนเยอะด้วย

แล้วตรูจะทำยังไงให้มันป้องกันการปั้มคะแนนฟระเนี่ย

โพส
    5,194
    โห ไล่กด หาเกือบตาย 55
    อ่านได้แล้ว 1

แล้ว อิก 3 อัน มาจากไหน เนี้ย
    ไล่หาอิกก่อน

ช่างเป็นอะไร ที่ ท้าทาย

โพส
    5,194
    2 ก้อนเนี้ย ต้อง ได้ คะแนนประมาณเท่าไหร่อ่า

-------------
    PopRacing: ยังเป็นความลับอยู่ อิอิ
    อย่าปั้มเล่นสิเว้ยเห้ย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย PopRacing : 05-09-2010 เมื่อ 10:59

100cc รูปส่วนตัว Jom 125
    หัวหินเป็นถิ่นมี...หอย
    โพส
    344
    ดีคับพี่ ลูกเล่น Boyza ที่ยังไม่รู้คับ
    หัวหินเป็นถิ่นมีหอย..
    มีบรมกุ้งฝอย..หินหอย..ปะการัง
    หัวหิน..เป็นถิ่นมีสตังค์
    มีฝรั่ง..นั่งคอย..จน..หอยติดหิน..

250cc รูปส่วนตัว zoistar
    โพส
    2,144
    ขอดาว ทีจ้า 5555
    เฮ่อ เซง เธอ จัง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ zoistar ดูโพส
    ขอดาว ทีจ้า 5555
    อยู่บนฟ้าเอางัย 555

ขอโทษ...ไม่อยู่ในสายตา
    BoyZa CluB
    NG
    E

หน้า 1 จากทั้งหมด 5 หน้า 123 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด