หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 123 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 71
    150cc รูปส่วนตัว ttc_103
    ดาวคะนอง , กรุงเทพ ฯ
    โพส
    815

Thumbs up แก๊สโซฮอล์ 91 VS เบนซิน 91

อยาก ทราบ ว่า มัน ต่าง กัน ยัง ไง หรอ ครับ ??

ตอน นี้ ผม เติม เบนซิน 91 แล้ว จะ เปลี่ยน มา ใช้ แก๊สโซฮอล์ 91

เครื่อง จะ เป็น อะไร หรือ เปล่า ครับ ??

โพส
    815
    รอ ผู้ รู้ ครับ ผม

Verified Member รูปส่วนตัว kamekaze
    โพส
    8,636
    ไม่เปนรัยคับ เชิญท่านต่อไป

สนใจสินค้าอย่างอื่นอีกเพียบ
    https://www.facebook.com/NuXahilSing

250cc รูปส่วนตัว V@nzy+9
    ไหวอ่ะป่าว เบเบ้
    โพส
    1,773
    ผมเติม เบนซิล ตลอดคับ เหนเพื่อนบอกเติม แก๊สโซฮอล์ แร้วเครื่องพัง

โพส
    815
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamekaze ดูโพส
    ไม่เปนรัยคับ เชิญท่านต่อไป
    ขอบ คุณ ครับ

600cc รูปส่วนตัว Tike 'Siam
    โพส
    7,068
    ไม่เปนอะไรคับ !! ผมก้อเติมทั้ง 2 อย่าง

โพส
    815
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ V@nzy+9 ดูโพส
    ผมเติม เบนซิล ตลอดคับ เหนเพื่อนบอกเติม แก๊สโซฮอล์ แร้วเครื่องพัง
    เครื่อง พัง เลย หรอ ครับ จะ เติม ดี ไหม เนี้ย อิอิ

1000cc รูปส่วนตัว kornalone
    โพส
    12,405
    แล้วแต่คนเชื่อ สบายใจเติมอันไหนก็เติมอันนั้นดีกว่าครับ

พอพังแล้วก็มาโทษน้ำมัน ย้ำอีกที สบายใจเติมอันไหนเลือกเติมอันนั้นครับ จะได้ไม่ต้องคิดมาก

....

Yamaha Mio 115 Club BoyzaThailand

โพส
    815
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tike 'Siam ดูโพส
    ไม่เปนอะไรคับ !! ผมก้อเติมทั้ง 2 อย่าง
    ครับ ขอบ คุณ ครับ

โพส
    815
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kornalone ดูโพส
    แล้วแต่คนเชื่อ สบายใจเติมอันไหนก็เติมอันนั้นดีกว่าครับ

พอพังแล้วก็มาโทษน้ำมัน ย้ำอีกที สบายใจเติมอันไหนเลือกเติมอันนั้นครับ จะได้ไม่ต้องคิดมาก
    555 ขอบ คุณ ครับ ผม

400cc รูปส่วนตัว TheStArall
    เพรชเกษม81-หนองแขม
    โพส
    3,683
    รถผม ลูก 60 ผมเติมมันทุก อย่าง ไม่เห็นเป็น อะไร เลย แก๊ช91 เบนซิน91 แก๊ช 95 ออกเทน ไม่พังคัฟ
    ผู้หญิงไม่ใช่ รสดี จะได้มีเอาไว้ ฉึก ฉึก !!!!!!
    ผู้ชายเชี่ยๆใช้ตีนเขี่ยก็เจอ .. ผู้หยิงเชี่ยๆใช้ลิ้นเลียก็ลอย

โพส
    815
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TheStArall ดูโพส
    รถผม ลูก 60 ผมเติมมันทุก อย่าง ไม่เห็นเป็น อะไร เลย แก๊ช91 เบนซิน91 แก๊ช 95 ออกเทน ไม่พังคัฟ
    ขอบ คุณ มาก ครับ

1000cc รูปส่วนตัว pvplane05
    กรุงเืทพฯ ฝั่งธน!!
    โพส
    14,008
    ผมเบนซิล 91 ครับ

**แค่อยากจะเฟี้ยว

ตามที่ผมเจอนะคับ คาร์บูเดิม mio nouvo fino เดิมๆมันเป็นไดอะแฟรม เวลาเติมน้ำมันพวกแก๊สโซฮอล มันแรงคับทำให้แผนไดอะแฟรมบวม ในระยะเวลานาน
    ส่วนพวกที่เปลี่ยนคาร์บู หรือ รถรุ่นอื่นที่เป็นแบบ ลูกชัก ไม่เป็นไรจร้าาาาา
    ป.ล.ผมก็งูๆปลาๆ นะจ๊ะ

แก๊ซ91 เหมาะกับรถแรงอัดต่ำๆ หรือ รถลูกเดิมๆมิโอ(8.8) ถ้ารถทำลูก ทำแรงอัด10.5ขึ้นไป ต้องใช้เบนซิน91 หรือ E20 เพราะมีค่าน๊อคสูง ทำให้ไม่ชิงจุดระเบิด

แต่ถ้าไล่E20 ต้องไล่หนา แต่ลูกสูบสะอาดแน่นอน เพราะเขม่าน้อยมาก

แต่ถ้าไล่เบนซิน91 เขม่าจะเกาะเต็มหัวลูกไว เพราะ เขม่าน้ำมันเวลาเผาไหม้มันเยอะมาก

แต่ถ้ารถเดิมๆ(8.8) เติมเบนซิน91 ปัญหาหลักๆคือ บิดไม่ค่อยติดมือ แต่ถ้าใช้แก๊ซ91 มันจะชิงจุดระเบิด ทำให้ เครื่องรอบมาไวกว่า

600cc รูปส่วนตัว TangoDown
    โพส
    5,600
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ V@nzy+9 ดูโพส
    มันไม่ได้เติมวันนี้พังพรุ่งนี้น่ะครับ...แถมมันไม่ได้ทำให้เครื่องพังโดยตรงหรอกครับ...ไม่งั้นเขาคงไม่เิอามาขายหรอกครับ...รถคงพังทั้งประเทศแล้วหล่ะครับผมว่า
    เบอร์ : 091-7165930

ชื่อ : เพชร

line :tangodown_th

600cc รูปส่วนตัว TangoDown
    โพส
    5,600
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TangoDown ดูโพส
    มันไม่ได้เติมวันนี้พังพรุ่งนี้น่ะครับ...แถมมันไม่ได้ทำให้เครื่องพังโดยตรงหรอกครับ...ไม่งั้นเขาคงไม่เิอามาขายหรอกครับ...รถคงพังทั้งประเทศแล้วหล่ะครับผมว่า

แต่ส่วนตัวเติม 91เบนซินครับถ้าไม่มีก็โซฮอล 95
    เบอร์ : 091-7165930

ชื่อ : เพชร

line :tangodown_th

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ popo12 ดูโพส
    ตามที่ผมเจอนะคับ คาร์บูเดิม mio nouvo fino เดิมๆมันเป็นไดอะแฟรม เวลาเติมน้ำมันพวกแก๊สโซฮอล มันแรงคับทำให้แผนไดอะแฟรมบวม ในระยะเวลานาน
    ส่วนพวกที่เปลี่ยนคาร์บู หรือ รถรุ่นอื่นที่เป็นแบบ ลูกชัก ไม่เป็นไรจร้าาาาา
    ป.ล.ผมก็งูๆปลาๆ นะจ๊ะ
    เดี๋ยวนี้ ผมเติมแก๊ซ91หมดนะ E20ก็เคยลองกับมิโอเดิมๆ มาแล้ว

รถใช้ตั้งแต่ปี08 ไม่เคยเปลี่ยนก๊อกน้ำมัน ทำมาสารพัดลูก วิ่งมานับได้ก็ราวๆ40000โลละ ไม่เคยรั่ว แก่ะมาดูล่าสุด ยังสภาพดี ไม่มีบวม

ส่วนชุดลูกชักคาบูเดิมที่เป็นลูกยาง ถ้าหมั่นล้างคาบู ไม่ให้สกปรก(เศษดิน เศษหิน น้ำมันเครื่อง) ยังไง ลูกยางก็ไม่ขาดไม่รั่ว

1000cc รูปส่วนตัว kornalone
    โพส
    12,405
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ peat123 ดูโพส
    เดี๋ยวนี้ ผมเติมแก๊ซ91หมดนะ E20ก็เคยลองกับมิโอเดิมๆ มาแล้ว

รถใช้ตั้งแต่ปี08 ไม่เคยเปลี่ยนก๊อกน้ำมัน ทำมาสารพัดลูก วิ่งมานับได้ก็ราวๆ40000โลละ ไม่เคยรั่ว แก่ะมาดูล่าสุด ยังสภาพดี ไม่มีบวม

ส่วนชุดลูกชักคาบูเดิมที่เป็นลูกยาง ถ้าหมั่นล้างคาบู ไม่ให้สกปรก(เศษดิน เศษหิน น้ำมันเครื่อง) ยังไง ลูกยางก็ไม่ขาดไม่รั่ว
    รถมีโอตัวแรก เติมE20 มานานแล้วจ้า คาบูเดิมๆ อิอิ

กะว่าจะลองตุกติกเพิ่ม แล้วจะปรับส่วมผสมให้แมทอีกหน่อย

....

Yamaha Mio 115 Club BoyzaThailand

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kornalone ดูโพส
    รถมีโอตัวแรก เติมE20 มานานแล้วจ้า คาบูเดิมๆ อิอิ

กะว่าจะลองตุกติกเพิ่ม แล้วจะปรับส่วมผสมให้แมทอีกหน่อย
    ต้องหา นมหนู ของคาบูตัวใหม่คับ

เบอ110 นมหนูตัวเก่ามัน108 น้ำมันอาจจะบางไป

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 123 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด