หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 38
    Verified Member รูปส่วนตัว PAPAPARK
    โพส
    5,194

นินจา250 กับ CB400

อยากทราบว่า ถ้าผม จะเลือกเล่น บิ๊กไบท์ ไหม่ๆ ควรเลือกคันไหนดี
    ชอบ 2ๆ ตัวนี้ อะ ตัว 1 พันอัพ ยังไม่ อยากยุ่ง เพราะผม เด็กอยู่

ส่วนตัว คิดว่า นินจา รูปทรงสวย มากๆ
    และ CB 400 ซีซี เยอะกว่า น่าจะ บู๊มๆ มากกว่า เเต่กลัว มีปัญหาเรื่อง รถ และทะเบียน

แนะนำหน่อยคร๊าบ
    ขอราคา ด้วย
    จะดีได้...ต้องร้ายเป็น

PopRacing
    Guest
    cbr400 ราวๆ 7 หมื่น มีทะเบียน ซ่อมจบ ยางใหม่ ประมาณแสนนึงมีทอน
    Ninja250 แสนห้ากว่าๆ รถใหม่มีทะเบียน

ณ เวลานี้เล่น inasumaดีกว่านะ ถูกกว่าแรงกว่าใหญ่กว่าและเท่ห์กว่านะ ที่สำมะคัญคือ ชื่อsuzukiช่างทุกคนรู้ว่าเครื่องทนทานมาก ญี่ปุ่นเองยังใช้suกับkawa ประเทศเขาไม่นิยม hondaนะ เพราะอะไร ลองศึกษาดู......ไปญีปุ่นบ่อย..เพราะมีธุระกิจอยูที่นั่น แต่แปลกพี่ไทยดันๆๆมาชอบhon ยังงงอยู่

เสียดาย ป๊ากอยู่อุดร

ถ้าอยู่กทม.จะเอานินจาไปไห้ลอง เผื่อถูกใจ

เอิ๊กๆ

ถ้าป๊ากคิดว่า 402ม. ในเวลา 16 วิ

ท๊อปสปีด 175 กับท่อเดิม

นน.150กิโล กับ 33แรงม้า มันเพียงพอแล้ว

นินจาคุ้มค่าคุ้มราคาแน่นอนครับ
    STAND-BY
    ORIGINAL SINCE 1994
    CLUB WANGAN THAILAND
    HIGHWAY MACHINE

Verified Member รูปส่วนตัว PAPAPARK
    โพส
    5,194
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nookerclub ดูโพส
    เสียดาย ป๊ากอยู่อุดร

ถ้าอยู่กทม.จะเอานินจาไปไห้ลอง เผื่อถูกใจ

เอิ๊กๆ

ถ้าป๊ากคิดว่า 402ม. ในเวลา 16 วิ

ท๊อปสปีด 175 กับท่อเดิม

นน.150กิโล กับ 33แรงม้า มันเพียงพอแล้ว

นินจาคุ้มค่าคุ้มราคาแน่นอนครับ

โอ้โห พูดแล้ว อยากลอง อิอิ
    ขอบคุณ สำหรับ ข้อมูลครับ

เก็บเงินต่อก่อน ต้องไป ออสเตเรีย กลับมาก่อน ถึงจะมีเงิน พอซื้อได้
    อิกหลายปี เลย

โพส
    5,194
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vmax ดูโพส
    ณ เวลานี้เล่น inasumaดีกว่านะ ถูกกว่าแรงกว่าใหญ่กว่าและเท่ห์กว่านะ ที่สำมะคัญคือ ชื่อsuzukiช่างทุกคนรู้ว่าเครื่องทนทานมาก ญี่ปุ่นเองยังใช้suกับkawa ประเทศเขาไม่นิยม hondaนะ เพราะอะไร ลองศึกษาดู......ไปญีปุ่นบ่อย..เพราะมีธุระกิจอยูที่นั่น แต่แปลกพี่ไทยดันๆๆมาชอบhon ยังงงอยู่
    inasuma มีคนแก่แถวบ้านขี่ เสียง เงียบมั๊กๆ เวลาบิดที เบิ๊มๆ
    ชอบ นินจามากเลยอ่า 250 R

ผม ลุ้นทุกอย่างที่ มันจะได้ ninja ทั้งกิจกรรม ของ DUNLOP ส่งข้อความ จนปวดมือแล้ว

PopRacing
    Guest
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PAPAPARK ดูโพส
    inasuma มีคนแก่แถวบ้านขี่ เสียง เงียบมั๊กๆ เวลาบิดที เบิ๊มๆ
    ชอบ นินจามากเลยอ่า 250 R

ผม ลุ้นทุกอย่างที่ มันจะได้ ninja ทั้งกิจกรรม ของ DUNLOP ส่งข้อความ จนปวดมือแล้ว
    555555+ รอถูกหวยเหรอเนี่ย

พอใจสิ่งที่มี เกิดมามีเท่านี้ ก็ดีแล้ว Elegent ลูก 58 ก็พอจายแล้ว

เกินตัวไป จะลำบาก

เรียนให้จบ จบสูง งานดี เรียนต่ำ แบกห่าม คิดไม่ทันคนก็เป็นทาสคนฉลาด

เลือก 250 วัยรุ่น เท่ ใหม่ หล่อ แรง ประหยัด

400เบื่อ เบื่อ แก่ เห็น 400แล้ว ไอ๊แก่ ซื้อมาซ่อม ซ่อมขาย ขายฝันเด็กรุ่นใหม่ รับกรรมเสียรู้

เงินไม่ถึง ขับCBR 150 แต่สวย ทำทรง spots ดีกว่าหน่ะ ทำท่อ ลงล้อ ถูกกว่า400เยอะ ของแต่งเพียบ !!!

****ขอโทดด้วยครับ วิสัยทัศ เปลี่ยนไปแล้ว****

ทำไมต้อง CBR150 เพราะมัน พอเพียง ตรงกับสภาพชีวิตเรา ที่เหลือ ก็แต่งกันเอาเอง
    http://www.youtube.com/watch?v=86nFbMu61LU [18+] SS uncenser ชีวิตคนทำงาน

โพส
    5,194
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AposRacing ดูโพส
    พอใจสิ่งที่มี เกิดมามีเท่านี้ ก็ดีแล้ว Elegent ลูก 58 ก็พอจายแล้ว

เกินตัวไป จะลำบาก

เรียนให้จบ จบสูง งานดี เรียนต่ำ แบกห่าม คิดไม่ทันคนก็เป็นทาสคนฉลาด

เลือก 250 วัยรุ่น เท่ ใหม่ หล่อ แรง ประหยัด

400เบื่อ เบื่อ แก่ เห็น 400แล้ว ไอ๊แก่ ซื้อมาซ่อม ซ่อมขาย ขายฝันเด็กรุ่นใหม่ รับกรรมเสียรู้

เงินไม่ถึง ขับCBR 150 แต่สวย ทำทรง spots ดีกว่าหน่ะ ทำท่อ ลงล้อ ถูกกว่า400เยอะ ของแต่งเพียบ !!!

****ขอโทดด้วยครับ วิสัยทัศ เปลี่ยนไปแล้ว****

ทำไมต้อง CBR150 เพราะมัน พอเพียง ตรงกับสภาพชีวิตเรา ที่เหลือ ก็แต่งกันเอาเอง

พี่พูดว่า

สภาพ ชีวิคเรา

เเต่เหมือน สภาพ ชีวิตผม บอกว่า ninja มาเป็นของพี่มะ มาไห้ควบ หน่อย

ปล CBR150 เก็บเงินดอกแถวบ้าน ขี่กับ หึ้มๆ
    ใครขี่โดน มองว่า เก็บเงินดอก 5555

1เหตุผล ที่ทำไห้ผม ไม่มอง CBR150

ถ้าอยากแรงแล้วเงินเหลือเยอะ
    ไครจะอยากขับCBR150แล้วเอามาแต่ง

เป็นผมซื้อ1000rr ปีใหม่ๆมาขับเดิมๆ ไม่หล่อกว่ารึ??

จิงไหมครับคุณป๊าก มันขึ้นอยู่กับโอกาสของแต่ละคนมากกว่า

ผมไม่ชอบ 2จังหวะ เสียงแปร๊ดๆ เป็นการส่วนตัว

แต่ผมก็ไม่เคยไปดูถูกเค้านะ แค่ไม่ชอบเฉยๆ แต่ถ้าอยากขับก็ขับไปเหอะ

ขออวยพรไห้ไม่เจอปิดกล่องละกัน

เอิ๊กๆ

วันไหนมาเที่ยว กทม. บอกผมนะ ยินดีไห้ลอง อิอิ
    STAND-BY

PopRacing
    Guest
    cbr150 นี่สี่จังหวะนะ
    nsr150 nsr250 ต่างหากที่สองจังหวะ อิๆ

คำว่าพอเพียงนั้น...
    แต่ละคนไม่เหมือนกัน ขีดจำกัด ความชอบ เงินในกระเป๋าไม่เท่ากัน
    ลงทุนซื้อ cbr150 แล้วไม่ได้ชอบเลย ใจรัก ninja250
    ซื้อมาเหมือนไม่ได้ซื้อ ซื้อมาไม่อยากขี่ มองรถแล้วเบื่อหน่าย จอดทิ้งไว้เฉยๆ
    แบบนี้จะซื้อมาทำไม เปลืองเงิน สู้เก็บเงินไว้สะสมต่อซื้อ ninja250 ดีกว่า

หลังๆ นี่ไม่รู้เป็นอะไร
    ชอบเจอคนจนดูถูกคนรวย คนด้อยกว่าดูถูกคนเหนือกว่า
    บางคนพูดขนาดว่า มีเงินอย่างเดียว ซื้อไม่ได้ ต้่อง.... ด้วย

ซึ่งผมก็เคยเติมจุดๆๆ ไปให้สองรอบแล้ว
    ว่า....

มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้ ต้องมีปัญญาด้วย
    เพราะบางคนไม่มีปัญญาซื้อ เลยต้องมาบ่นว่า
    มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้....

ตามพี่ป๊อปเลย

ผมถามจริงๆเหอะ เปรียบเทียบกัน 2คัน

คันแรก cbr 150 แต่งเต็ม ทั้งซิ่งบนซิ่งล่าง แท้ๆเทพๆทั้งคัน โมก็โมเต็ม ลูกโต กะว่าแรงเทพ
    บินไปเร้ยย

กับอีกคัน

cbr1000rr ปีใหม่ๆ เดิมๆ ไม่แต่งอะไรทั้งนั้น

ในฐานะคนขับ คุณอยากขับคันไหน

ในฐานะคนซ้อน คุณอยากซ้อนคันไหน

ในฐานะคนมอง คุณว่าแบบใหนเด่น+สวยกว่า??

คนขับทั้ง2คันแต่งตัวเหมือนกันทุกอย่าง คุณอยากเป็นนักแข่งรถสุดเท่ห์ หรืออยากเป็นคนทวงหนี้สุดโหดล่ะ อิอิ

สำหรับผม ผมก็จะไม่หยุดอยู่แค่ 250 แน่ๆครับ

อายุเท่าผมเก็บเงินซื้อนินจาเองได้ ผมก็ภูมิใจแล้ว

ดีกว่าผู้ใหญ่บางคนที่โตจนจะแก่อยู่แล้ว ยังสร้างเนื้อสร้างตัวไม่ได้

ปล. แรงไปนิด คหสต.
    STAND-BY

มันด่าตูนี่หว่า 5555555555+

ทีเราล่ะอยุ่ กทม. แท้ๆ มันยังไม่เอามาให้ลองเลย ไอ่ นุ๊ก เนี่ย อิอิ

ผมว่า cbr150 แต่งเต็ม ก้โออยู่นะ

หมวกเต็มใบ แจ๊กเกตดำ ถุงมือ ซ้อน2คน

นี่ โหดดี อิอิ เวลาขับfino ผมไม่กล้าเข้าไกล้พี่เ้ค้าเลย

รู้สึกเหมือน มีออร่า 5555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ P4LM ดูโพส
    ผมว่า cbr150 แต่งเต็ม ก้โออยู่นะ

หมวกเต็มใบ แจ๊กเกตดำ ถุงมือ ซ้อน2คน

นี่ โหดดี อิอิ เวลาขับfino ผมไม่กล้าเข้าไกล้พี่เ้ค้าเลย

รู้สึกเหมือน มีออร่า 5555
    แต่งเต็มหรือเดิมๆก้อได้ ขออย่างเดียวอย่าลงล้อทองได้มะครับ

เกลียดมากๆเลยไอพวกชอบทำให้เสียสถาบันรถสปอร์ตหมด ไม่ชอบเลย

เมื่อวานอีก เหนมันขับ CBR ใส่เสื้อยืด เกงยีน รองเท้าแตะ หมวกไม่ใส่ แฟนซ้อนท้าย

ดันท่าท่อดังอีกนะ ถ้ามีตังแล้วซื้อมาทำตัวแบบนี้ สู้ขับมีโอต่อไปดีกว่า เฮ้อ...

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nookerclub ดูโพส
    ตามพี่ป๊อปเลย

ผมถามจริงๆเหอะ เปรียบเทียบกัน 2คัน

คันแรก cbr 150 แต่งเต็ม ทั้งซิ่งบนซิ่งล่าง แท้ๆเทพๆทั้งคัน โมก็โมเต็ม ลูกโต กะว่าแรงเทพ
    บินไปเร้ยย

กับอีกคัน

cbr1000rr ปีใหม่ๆ เดิมๆ ไม่แต่งอะไรทั้งนั้น

ในฐานะคนขับ คุณอยากขับคันไหน

ในฐานะคนซ้อน คุณอยากซ้อนคันไหน

ในฐานะคนมอง คุณว่าแบบใหนเด่น+สวยกว่า??

คนขับทั้ง2คันแต่งตัวเหมือนกันทุกอย่าง คุณอยากเป็นนักแข่งรถสุดเท่ห์ หรืออยากเป็นคนทวงหนี้สุดโหดล่ะ อิอิ

สำหรับผม ผมก็จะไม่หยุดอยู่แค่ 250 แน่ๆครับ

อายุเท่าผมเก็บเงินซื้อนินจาเองได้ ผมก็ภูมิใจแล้ว

ดีกว่าผู้ใหญ่บางคนที่โตจนจะแก่อยู่แล้ว ยังสร้างเนื้อสร้างตัวไม่ได้

ปล. แรงไปนิด คหสต.

แต่งเต็ม โมลูก ผมรับประกันเลยนะ ขี่ได้ความเร็วนี่เอา200เลยใช่ป่ะ แต่ถามอีกทีจะอยู่ได้กี่วัน มันจะทนทานได้แค่ไหน ขับแช่ยาวๆสัก 4-5กิโลไหวมั้ย ก็ไม่ไหวแน่นอน

ถ้าเทียบกับ CBR1000 ซัดไปเลย 250 ยัน 300 แช่ๆไปเลย ก็ไม่มีพัง ไม่ต้องแต่ง ไม่ต้องกังวลว่าจะมีไรเสีย ขีั่่ไกลๆสบายๆ

เมื่อก่อนผมก็ขี่รถเล็กนะ ทำจนไม่รู้จะทำยังไงแล้ว ทำเสร็จวิ่งเร็วจริง แต่อยู่ก็ไม่ได้นาน ทุกวันนี้จอดเป็นเศษเหล็กอยู่บ้าน ขี่รถใหญ่ดีกว่า จบ

ลองขี่รถใหญ่สัก 600ซีซี คุณจะไม่กลับมาจับรถเล็กเลย ทุกวันนี้ไปตลาดยังเอาบิ๊กไบค์ไปเลย รถเล็กไม่ขี่มาเป็นปีแล้ว

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ แดง มิสทีน ดูโพส
    แต่งเต็มหรือเดิมๆก้อได้ ขออย่างเดียวอย่าลงล้อทองได้มะครับ

เกลียดมากๆเลยไอพวกชอบทำให้เสียสถาบันรถสปอร์ตหมด ไม่ชอบเลย

เมื่อวานอีก เหนมันขับ CBR ใส่เสื้อยืด เกงยีน รองเท้าแตะ หมวกไม่ใส่ แฟนซ้อนท้าย

ดันท่าท่อดังอีกนะ ถ้ามีตังแล้วซื้อมาทำตัวแบบนี้ สู้ขับมีโอต่อไปดีกว่า เฮ้อ...

เค้าอยากจะขับไปซื้อผักที่ตลาดก็ได้ คุณอย่าคิดมากสิ อิอิ

ไม่ได้ด่าพี่เฟ้ยยย

ผมหมายถึงไอแก่ดั้งแหมบผอมแห้ง ที่ถ่ายรูปBMW คนอื่นมาแอ๊ค ในห้องโชว์รูปอ่ะ
    STAND-BY

PopRacing
    Guest
    ไม่ได้ด่าพี่เฟ้ยยย
    ผมหมายถึงไอแก่ดั้งแหมบผอมแห้ง ที่ถ่ายรูปBMW คนอื่นมาแอ๊ค ในห้องโชว์รูปอ่ะ
    โชคดีที่ไม่ผอม อิๆ

คันในรูปซ้ายนี่ก็ BMW นะ
    (ส่วนตรงลายเซ็น คาวา)

อ่อ รู้แระ 5555 ดีไม่มี BMW

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด