สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

Thumbs up ช่วยด้วยครับรถสตาทไม่ติด

เรื่องมันมีอยู่ว่า " รถผมเพิ่งไปทำเครื่องมา ทำลูกเชียร์ วาวโซนิค แคม คาบูแดช ใส่คอยคาจิว่า ซึ่งตอนทำมาก็ใช้ได้ปกติเพราะผมใส่แบต CB 7แอมป์ ไดสตาทเอาไปพันมา แต่พอผมไปใส่กล่องAPIมาคับ ปัญหาเกิดเลยตอนแรกๆก็สตาทยากแต่ยังติด แต่พอเมื่อไม่กี่วันนี้สตาทไม่ติดเลย เปลี่ยนมาใส่กล่องเดิมก็ไม่ติดคับ ผมเลยไปพ่วงแบตกระบะก็ติดครับ แต่พอดับแล้วสตาทใหม่ก็ไม่ติด ผมงงเลยไปให้ร้านทำร้านยังงงเลยครับ อาการมันคือสตาทแล้วไดสตาททำงานทุกอย่างทำงานแต่มันไม่ติดเครื่อง ซึ่งต่อผมต่อพ่วงแบตกับกระบะกดทีเดียวติดเลยครับ " ช่วยทีครับหมดไปเยอะเจ็บไปเยอะใครใจดีรู้ว่าเป็นอะไรช่วยบอกทีครับ

ไม่เเน่ใจนะคับ พ่วงกับเเบตอื่นติด ก็ต้องลองเอาเเบตอื่นมาใส่ดูคับ

ขอบคุณครับที่มาช่วยตอบ เดี๋ยวพรุ้งนี้ผมจะลองดูนะครับ แต่แบตCBผมซื้อมาตอนต้นเดือนเมษาเองอะ ถ้าพังคงแย่

1000cc รูปส่วนตัว kornalone
    โพส
    12,405
    วาว์ลยัน ลองตั้งวาว์ลดูด้วยครับ

....

Yamaha Mio 115 Club BoyzaThailand

ตามที่ท่าน kornalone บอกครับ วาล์วยัน ช่างไม่น่าจะงงนะ ถ้าเป็นผมอันดับแรกดูวาล์ว

ช่ายคับ เพราะช่างงงจนยกเครื่องทำใหม่แบบไม่คิดตังแล้วก็ยังไม่ติด

ขอบคุณครับที่มาช่วยตอบกัน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ GolfSpirited ดูโพส
    ขอบคุณครับที่มาช่วยตอบกัน
    ช่างต้องสรุปให้ชัวก่อนครับ ว่าวาล์วไม่รั่วจริง

วาวรั่วมันจะสตาทไม่ติดหรอคับ ขอบคุณคับเดี๋ยวลองดูนะคับ

วาล์วรั่วมันจะสตาทมือไม่ติดครับ แต่ถ้าสตาทเท้าจะติด แปลกมั้ยหล่ะแต่นี่คือเรื่องจริงครับ

ขอบคุณครับ

Bookmarks

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด