หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 30

ขอถามเซียนไทรทันทั้งหลาย

คือผมเห็นในหนังสือส่วนใหญ่ชอบใช้โปรสปีดกัน อยากรู้ว่าทำไมหรอครับ เพราะไทรทันมีปัญหาแรงดันตกต้องใช้กล่อง scv ที่ผมเห็นก็มีแค่ ecu ที่มีอะครับ เลยอยากรู้ว่าทำไมถึงไม้ใช้ ecu แต่ใช้โปรสปีด ที่ถามเพราะอยากจะใส่กล่องแต่เลือกไม่ถูกอะครับ แล้วอีกอย่างคือตอนนี้รถผมมีท่อ ม.เจริญ อุด egr ลงโปร3.2 อยากทราบว่าถ้าลงโปรเดิมแล้วใส่ดันรางอันไหนจะวิ่งดีกว่ากันครับ

100cc รูปส่วนตัว kittipong
    ถ. มไหสวรรย์ ต.สำเหร่ ข.ธนบุรี กทม.
    โพส
    409
    โปรสปีดที่ triton ใส่กันเยอะส่วนหนึ่งน่าจะเพราะในคลับไทยไทรทัน มีน้าท่านหนึ่งรับติดอยู่ คุยง่ายดูแลชาวไทรทันดีครับ
    ( ผมก็ triton ติด โปรสปีด by wut )
    [ [สมาคมคนรักครอบครัว แห่ง BoyZa [ No.79 ] ]
    mitsubishi triton & honda click by กรุงธนบุรี

ถ. มไหสวรรย์ ต.สำเหร่ ข.ธนบุรี กทม.
    โพส
    409
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kittipong ดูโพส
    โปรสปีดที่ triton ใส่กันเยอะส่วนหนึ่งน่าจะเพราะในคลับไทยไทรทัน มีน้าท่านหนึ่งรับติดอยู่ คุยง่ายดูแลชาวไทรทันดีครับ
    ( ผมก็ triton ติด โปรสปีด by wut )
    www.thaitritonclub.com ลองเข้าไปดูครับ เทพเยอะ เทคนิคเพียบ
    [ [สมาคมคนรักครอบครัว แห่ง BoyZa [ No.79 ] ]
    mitsubishi triton & honda click by กรุงธนบุรี

จิงๆแล้วก็เพราะน้าวุทนี่แหละครับที่ทำให้ผมสงสัย

โพสต้นฉบับโดยคุณ kittipong ดูโพส
    www.thaitritonclub.com ลองเข้าไปดูครับ เทพเยอะ เทคนิคเพียบ

+100 คร๊าบ

กล่องโปรสปีด กล่องECU SHOP คุณภาพก็ไม่ต่างกันเท่าไรหรอกครับ แต่แตกต่างที่คนจูนมากกว่า ว่าจูนให้เข้ากับรถ

เราใด้มากแค่ไหน และดูแลใส่ใจรถเรามากแค่ไหน รู้ระบบรถไทรทันแค่ไหน ไม่ใช่ว่าจูนทึ้งๆไป ส่วนตัวผมใช้มาทั่ง2แล้ว ตอนนี้ผมก็ใช้ PRO SPEED by Wut ครับ แล้วคุณจะรู้จักเขา

สงสัยต้องไปบางแคสะแล้ว

น้าวุฒิบางแคจัดไป555 รู้ทุกอย่าง

+100 prospeed bywut เดี๋ยวรู้เรยอะ

โพส
    409
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ black2556 ดูโพส
    +100 prospeed bywut เดี๋ยวรู้เรยอะ

prospeed by wut ที่ boyza มีหลายคันนะเนี้ย เจอทักได้นะครับ แต่อย่าดัน เสียว อิอิ

ไทรทัน ต้อง ป๋าวุติ คนบางแค ชอบไปอุบล ครับ
    Winner Shock Up Main Dealer / BRC Cluth / Pro Speed / Monza Shop / HPD Spacials Part / T'Spec / BangMod Racing / อะไหล่ชั้นนำมากมาย
    https://www.facebook.com/MiracleRacingShop
    https://www.facebook.com/WinnerShockUp
    https://www.facebook.com/OilRacing

เสียงเยอะขนาดนี้ไม่ต้องลังเลละ

กล่องยี่ห้อไหนก็เหมือนกันนะผมว่า มีข้อจำกัด มีขีดจำกัด ที่สำคัญคือการจูน ความชำนาญ การดูแลลูกค้าเอาใจใส่ ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับน้าวุฒินะ แต่แกดูแลลูกค้าดี จูนรถจบ จูนได้ตามสั่ง 5555 เชียรื Prospeed tune by wut ครับ

ขอบคุณอีกเสียงครับ

แล้วระหว่างดันกับยกเล่นอะไรก่อนดีครับ อยากได้แบบควันท่วมๆแล้วเบิ้ลแล้วตัดอะครับ

50cc รูปส่วนตัว joe triton
    สุขสวัสดิ์ ประชาอุทิศ
    โพส
    40
    เล่นดันก่อนครับ เบิ้ลแล้วปั้งน้าวุฒิทำได้
    triton ส่งของ แซงได้แซงไป

100cc รูปส่วนตัว ~LeO~
    โพส
    476
    อย่าลืมหม้อน้ำ เป็นอันขาดเลยครับ ไทรทั่นเดิมๆ ก็โก่งกันเยอะแยะครับ
    วัดอุณภูมิความร้อนแยก สำคัญครับ
    กูเล่นรถหาเพื่อน กูไม่ได้เล่นรถหาศัตรู

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joe triton ดูโพส
    เล่นดันก่อนครับ เบิ้ลแล้วปั้งน้าวุฒิทำได้
    ขอบคุณครับ

Tune by wut เหมือนกัน จูนพอซิ่งวิ่งแซงปลอดภัย
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails คลิกเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

ชื่อ:	13070021.jpg
ครั้ง:	2
ขนาด:	44.9 กิโลไบต์
ID:	1355511  

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TTriton ดูโพส
    Tune by wut เหมือนกัน จูนพอซิ่งวิ่งแซงปลอดภัย
    กล่องด้านล่างดันรางนี่กล่องอะไรอะครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด