สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

วิธีติดสติ๊กเกอร์

คือผมอยากทราบว่าติดสติ๊กเกอร์กลมๆทำไงให้ไม่เป็นลมอะครับ

คือผมจะเอาไปติดกับหมวกกันน๊อคของรถC70หน่ะ ทำกี่ทีก็เป็นลมมั้ง รอบๆก็ย่นมั้งอะครับ
    "Tok Cycle Service"
    ZöNë ChiANg Räi
    Nouvo MX Club No"20"

ลองเอาน้ำ ฉีดๆก่อนแล้วก็ติดลงไป ขยับจนได้ที่ แล้วหา บัตรอะไรแข็งๆ รูดน้ำออก
    Nuy Sticker
    มนรีสุขสวัสดิ์

เอาสติกเกอร์ จุ่มน้ำ แล้ว เอาน้ำ ทา ที่เราจะติด แล้วก็ แปะไป ถูๆ ไถๆ ครับ *-*
    Line pongrmutp

อ่อ ครับ น้ำป่าวก็ได้ใช่้มั้ยครับ

เอาน้ำผสมซันไลหรือแชมพูใส่ขวดที่ฉีดได้ ฉีดที่บริเวณจะติด ฉีดใส่สติ๊กเกอร์ แล้วหามุมติดจนกว่าจะชอบ ตามด้วยไดร์เป่าผมที่พอมีความร้อน
    กระดาษทิชชู่รูปๆ ให้ลมออก ถ้ามีลม เอาไดร์เป่าๆ แล้วรีดให้ลมออกครับ น้าเป็นช่างติดฟิล์ม ติดสติ๊กเกอร์ ติดเคฟล่า
    ไม่ลอกไม่หลุด ถ้านายไม่ฉีก

แล้วถ้าติดใส่สติ๊กเกอร์ ตอนลอกแผ่นแล้วหรือยังไม่ลอกครับ แล้วตอนลอกเส็ดเราไปติดมันจะติดกะหมวกหรอครับ งง

600cc รูปส่วนตัว nuttymeo9
    โพส
    6,100
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nouvomx2005 ดูโพส
    คือผมอยากทราบว่าติดสติ๊กเกอร์กลมๆทำไงให้ไม่เป็นลมอะครับ

คือผมจะเอาไปติดกับหมวกกันน๊อคของรถC70หน่ะ ทำกี่ทีก็เป็นลมมั้ง รอบๆก็ย่นมั้งอะครับ
    อย่าไปติดกลางเเดด ครับ หน้าจะได้ไม่มืดครับจะได้ไม่เป็นลมครับ

ล้อเล่นนะจ๊ะ อิอิ
    มีขุนเเผนเป็นตะกร้า ไม่เท่ากับขี่ยามาฮ่า "นูโว"
    https://www.facebook.com/groups/323833957668242/

600cc รูปส่วนตัว 911_CarReRa
    Amphoe Muang Lampang, Lampang, Thailand, Thailand
    โพส
    6,778
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bestbaby ดูโพส
    เอาน้ำผสมซันไลหรือแชมพูใส่ขวดที่ฉีดได้ ฉีดที่บริเวณจะติด ฉีดใส่สติ๊กเกอร์ แล้วหามุมติดจนกว่าจะชอบ ตามด้วยไดร์เป่าผมที่พอมีความร้อน
    กระดาษทิชชู่รูปๆ ให้ลมออก ถ้ามีลม เอาไดร์เป่าๆ แล้วรีดให้ลมออกครับ น้าเป็นช่างติดฟิล์ม ติดสติ๊กเกอร์ ติดเคฟล่า
    ไม่ลอกไม่หลุด ถ้านายไม่ฉีก

มาสูบความรู้ครับ ขอบคุณครับ

อิอิอิอิ

งิงิ ละเอียดๆเลยนะ

เอาน้ำป่าวๆ ผสมกับ สบู่ หรือ ซันไล หรือยาสระผม แล้วแต่นะ

แล้ว ก็ นำสติสเกอร์ ที่จะติด ลอกจากแผ่นกระดาษ แล้วนำไปจุมลงใน น้ำที่ผสมไว้
    แล้วก็เอาน้ำที่ผสมไว้ไปลูบๆ ตรงที่จะติดนิดนึง

ที่นี้ก็ ติดสติสเกอร์ตรงตำแน่งที่จะติดเลย มันจะช่วยให้เราสามารถขยับ จัดตำแน่ง ได้ง่าย พอเข้าที่ก็ หาบัตร์ การ์ด แข๊งๆ
    ค่อยๆ ลูบ กวาด ไล่อากาศ ช้าๆ ระวังๆ จนอากาศหมด แล้วเอาผ้าเช๊ด แค่นั่น จบ ติดแน่นๆ เลย ไม่ต้องกลัวหลุดถ้าไม่ไปแกะมัน
    เรารักในหลวง ทรงพระเจริญ
    ดู รู ป ค ลิ ก M i o b y ' G u n n y
    ชื่อบัญชี นุชนาฎ ช้างขวัญยืน
    402-057216-2
    ธ.ไทพานิช

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kun001 ดูโพส
    งิงิ ละเอียดๆเลยนะ

เอาน้ำป่าวๆ ผสมกับ สบู่ หรือ ซันไล หรือยาสระผม แล้วแต่นะ

แล้ว ก็ นำสติสเกอร์ ที่จะติด ลอกจากแผ่นกระดาษ แล้วนำไปจุมลงใน น้ำที่ผสมไว้
    แล้วก็เอาน้ำที่ผสมไว้ไปลูบๆ ตรงที่จะติดนิดนึง

ที่นี้ก็ ติดสติสเกอร์ตรงตำแน่งที่จะติดเลย มันจะช่วยให้เราสามารถขยับ จัดตำแน่ง ได้ง่าย พอเข้าที่ก็ หาบัตร์ การ์ด แข๊งๆ
    ค่อยๆ ลูบ กวาด ไล่อากาศ ช้าๆ ระวังๆ จนอากาศหมด แล้วเอาผ้าเช๊ด แค่นั่น จบ ติดแน่นๆ เลย ไม่ต้องกลัวหลุดถ้าไม่ไปแกะมัน
    ชัดเลย+10

แนะนำนิดนึง ถ้าแปะหมวกกันน๊อคมันจะแปะยาก

ใช้ไดร์เป่าผมเป่าสติกเกอร์ไปด้วยเวลารีดอ่ะครับ ขอบจะได้ไม่ย่นๆ
    Tel. 081-267-1677 ผอ. แห่งมหานคร MX

Bookmarks

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด