สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

เทคนิคการตั้งมาร์คตัว " T "

ผมเห็นช่างแต่งรถคนหนึ่ง เค้าบอกว่าให้ตังมารค์ตัวที ให้เยื้องไปข้างหน้าหรือหลัง (อันนี้ผมจำไม่ได้) ช่างมันบอกว่า เวลารอบสูงๆ จะทำให้จุดระเบิดดี
    การตั้งตัวทีต้องจำเป็นต้องตั้งให้ตรงป่าวคับ หรือว่าเยื้องมานิดนึงก็ดี ??????
    โลกใบนี้เต็มไปด้วยความมหัศจรรย์ ถ้าไม่ออกเดินทางก็ไม่มีวันค้นพบ

1000cc รูปส่วนตัว kornalone
    โพส
    12,405
    รุ่นมีโอ ผมมัน IกับH อะ

....

Yamaha Mio 115 Club BoyzaThailand

อัพพพพ
    โลกใบนี้เต็มไปด้วยความมหัศจรรย์ ถ้าไม่ออกเดินทางก็ไม่มีวันค้นพบ

1000cc รูปส่วนตัว kornalone
    โพส
    12,405
    ไม่รู้สิครับ ผมว่าไม่น่าเกี่ยวอะไรกันมากมายมั่งครับ

....

Yamaha Mio 115 Club BoyzaThailand

600cc รูปส่วนตัว hanamishi45
    ChonBuRi(PatTaYa)
    โพส
    6,271
    มาร์คตัวทีนี่จะเปนพวกเวฟ
    ถ้าตั้งไม่ตรง วาล์วอาจจะคดได้นะคครับ
    ตั้งให้ตรงไว้ดีกว่าชัวที่สุด ถ้ามันไม่จำเปนเขาจะทำมาทำไม
    Zone PatTaYa

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ hanamishi45 ดูโพส
    มาร์คตัวทีนี่จะเปนพวกเวฟ
    ถ้าตั้งไม่ตรง วาล์วอาจจะคดได้นะคครับ
    ตั้งให้ตรงไว้ดีกว่าชัวที่สุด ถ้ามันไม่จำเปนเขาจะทำมาทำไม
    ใช่เลยครับ ตั้งให้ ตรงเเบบที่เค้าทำมา จะดีกว่าครับ

600cc รูปส่วนตัว 911_CarReRa
    Amphoe Muang Lampang, Lampang, Thailand, Thailand
    โพส
    6,781
    ต้องตั้งให้ตรงครับ

ตั้งไม่ตรงวาล์วชนลูกสูบได้นะครับ

เรื่องจุดระเบิดนั้นมันเผื่อเอาไว้อยู่แล้วครับ จะจุดก่อนลูกสูบขึ้นสูงสุดกี่องศาแล้วแต่ช่างที่เค้าผลิตรถยี่ห้อนั้นๆครับ

แต่รถบางรุ่นมาร์คมันจะไม่ตรงพอดีนะครับ มันจะเยื้องๆนิดเดียว

100cc รูปส่วนตัว tonjung
    อย่าหยุดค้นหาตัวเอง
    โพส
    147
    เคยตั้งไม่ตรงที1 วาล์วดังเลยง่า

Bookmarks

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด