สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 18 จากทั้งหมด 18
    150cc รูปส่วนตัว kokonut55550
    UDA Unlimited Club ณ อุดร
    โพส
    627

Post ราคาท่อเอ็นโด

เอ็นโดเเท้ กับเทียมมันดูยังไงหรอครับ

เเล้วราคาต่างกันเท่าไหร่

เเละอีกอย่าง จะชื่อแบบ ผ่า หรือใส่เอ็นโดเลยครับ
    มองเห็นกันด้วยตา รับรู้กันด้วยใจ

UDA UNLIMITED CLUB ณ อุดร

100cc รูปส่วนตัว Fino_Dark
    โพส
    473
    ของแท้เป็นหมื่น ของปลอม 400-600
    ขายอะไหล่แต่งสวย แต่งแรง
    By Cn moter
    SSB
    http://www.boyzathailand.com/forum/s...

3. อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Fino_Dark ดูโพส
    ของแท้เป็นหมื่น ของปลอม 400-600
    ตามนั้น

Verified Member รูปส่วนตัว SpM[z]
    โพส
    10,181
    ใส่ท่อสูตรดีกว่าครับ

ดีกว่าท่อ Endurance เยอะ

ท่อ Endurance ก็ท่อสูตรนะครับ ถ้าของแท้
    ที่คนทั่วไปเข้าใจหรือคนเริ่มเร่นรถ มันก็คือของก็อป

600cc รูปส่วนตัว hanamishi45
    ChonBuRi(PatTaYa)
    โพส
    6,270
    ของแท้นี่ใส่ทีกระเป๋าตังแฟ็บนะครับ
    ของปลอมราคา400-500
    ถ้าให้เลือกผ่ากะเอ็นโด ผมเลือกผ่า เพราะผ่ามันยังตามสูตรได้
    แต่เอ็นโดมันไม่ตามนะมังดึงอย่างเดียวเลย แล้วมันโล่งมาก ใส่แปปเดียวเครื่องหลวม
    ส่วนวิธีการดู ไม่ยากเลยครับ ดูที่เนื้องานเลย
    Zone PatTaYa

Verified Member รูปส่วนตัว elfaaron
    โพส
    1,438
    ตามนั้นเลยครับ

ท่อ Endurance ของแท้ใบนึงเป็นหมื่น ไว้ใส่กับพวกรถสนาม

ส่วนพวกท่อที่ขายกัน500-800 แปะป้าย Endurance ของปลอมหมดครับ
    THE..ติ๊ง นนทบุรี

150cc รูปส่วนตัว kokonut55550
    UDA Unlimited Club ณ อุดร
    โพส
    627
    เเล้ว ท่อผ่ามี115 ตัวใหม่

เเล้วสำเร็จรูป มีเเล้วหรอครับ
    มองเห็นกันด้วยตา รับรู้กันด้วยใจ

UDA UNLIMITED CLUB ณ อุดร

Verified Member รูปส่วนตัว thaidom
    มหาชัย เอกชัย บางบอน กระทุ่มแบน "
    โพส
    5,273
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kokonut55550 ดูโพส
    เเล้ว ท่อผ่ามี115 ตัวใหม่

เเล้วสำเร็จรูป มีเเล้วหรอครับ
    มีครับ 900 บ.
    โทร 087-7007153 "กาย"[/SIZE][/COLOR]

Verified Member รูปส่วนตัว thaidom
    มหาชัย เอกชัย บางบอน กระทุ่มแบน "
    โพส
    5,273
    ท่อเอ็น Endurance

ตามร้านทั่วๆไป 450 บาท ของปลอม ?

แต่จะทำให้เนียบ ก็ยัดใย เดินคอใหม่ งบเกือบๆ 2พัน มันก็จะเป็นท่อสูตร แบบไม่สมบูณสักเท่าไหร่ ?55+
    โทร 087-7007153 "กาย"[/SIZE][/COLOR]

Verified Member รูปส่วนตัว Fino_Monter
    โพส
    17,577
    ใส่ท่อสูตรตามร้านมีชื่อดีกว่า
    KANOMM_GP
    WANZ DE NIMMAN
    ZONE CHIANG MAI

ลงทุนผ่าท่อหรือตีท่อสูตรไปเลยดีกว่าครับ

600cc รูปส่วนตัว [CR]Racing
    เชียงราย...เหนือสุดในสยาม..เน้อ....
    โพส
    5,158
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thaidom ดูโพส
    ท่อเอ็น Endurance

ตามร้านทั่วๆไป 450 บาท ของปลอม ?

แต่จะทำให้เนียบ ก็ยัดใย เดินคอใหม่ งบเกือบๆ 2พัน มันก็จะเป็นท่อสูตร แบบไม่สมบูณสักเท่าไหร่ ?55+
    2000 เอาเป้นท่อ สูตรตามเครื่องไปเลยไม่ดีกว่าหรอ
    ZöNë ChiäNg Räi

โพส
    5,273
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ [CR]Racing ดูโพส
    2000 เอาเป้นท่อ สูตรตามเครื่องไปเลยไม่ดีกว่าหรอ
    ก็ไช่อ่ะครับ 555

ผมก็ขายไปล่ะ

ท่อสูตรใช้พวกรถลงสนามใบเปงหมื่น5-6พันก็มีแต่ไม่ทนแต่เสียงเหมือนกัน

แต่ท่อใบละหมื่นก็มีทนดังวิ่งกว่า

ส่วนเอ็นดูล้านใบละ600บาทถึง650เปงท่อเหมือนท่อสูตรคอท่อจะเล็กกว่าเหมือนค่อท่อเดิมอะแต่ปลายจะเหมือนท่อสูตร
    (เท่าที่สังเกตุ)

อันนี้ก็ใส่ได้เฉพาะลูกใหญ่อะเหมือนท่อสูตรต้องทำเต็มถึงใส่ๆลูกเล็กใส่หลวมตับกระจายพอดี
    ZöNë SäMüTsäkörN

400cc รูปส่วนตัว jarnate
    UdomSuK , ThaiLanD
    โพส
    2,824
    จัดท่อสูตร ดีกว่าคับ ^^

โพส
    5,273
    รถที่จะใช้ท่อนี้ Mio 115 ซามูไร ไช่ป่ะงับ

แต่ผมแนะนำ ว่าใช้ท่อผ่าดีกว่า ท่าไม่เสียดายเอาท่อเก่าไปผ่าเดินคอใหม่เลยครับ

แต่ท่าเสียดาย ก็ซื้อ ท่อสำเร็จ ก็ได้ 900บ.แต่มันไม่ดีสักเท่าไหร่ ^^ อยู่ที่รถด้วยครับลูกอะไรสเปคใหน ท่าลูกเดิมอย่าไปใช้เลยครับท่อเอ็น^^

ท่อก็ประมาณนี้อ่ะครับ...

แต่ของผมเดินคอ+ผ่ายัดใยใหม่ สเปค ลูก CB แต่ขายไปล่ะ ^^

งาน และ น้ำหนักต่างกันครับ ท่อเอ็นดูรันซ์ ราคาไม่กี่ร้อยบาท เรียกกันง่ายๆก็คือ ท่อบรึ้ม นั่นหละครับ เอาไว้ใส่เล่นขำๆ ครับ รถแรงๆแต่งแพงๆ น้อยคันครับที่จะใส่ ท่อบรึ้ม ส่วนใหญ่จะเล่นท่อสูตรกันซะมากกว่า สำหรับรถซิ่ง บ้านเราจะเอาท่อเดิมไปผ่าไล่สูตรกันซะมากกว่าครับ ด้วยราคาที่ไม่แพงมากนัก จุดสัังเกตง่ายๆ สำหรับท่อผ่าดีๆ ดูที่เสียงท่อวิ่งไล่หลังตามรถ คันนั้นๆครับ

ราคาคร่าวๆ ทีี่เคยสอบถาม นานมากแล้ว หละ
    ท่อบรึ้ม 300 - 800 บาท
    ท่อผ่าธรรมดา 300 - 600 บาท
    ท่อผ่าไล่สูตร 500 - 1700 บาท
    ท่อสูตร 2000 - 6000 บาท
    ** คำเตือน : ควรศึกษารายละเอียด ชิ้นส่วนก่อน ปรับแต่ง ทุกครั้ง นะจ๊ะ **
    .. ด้วยความปรถณาดี : ทีมงาน DIASILCLUBTHAILAND.COM ID No.2 KHANCLUB ..

Bookmarks

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด