ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าผมก็ไม่ได้มีความรู้ด้านรถมากและก็กฏหมายมากมาย

คือต้อนนั้นไอร่ผมนี้ก็อยากได้รถเลยไปลองหาในขายดีส่วนมากรถที่ผมหา(โซนิค)มันจะ พรบ. ขาดเกิน3ปี ผมหาไปหามา2วันวันที่2ตัดสินใจนะไปดูรถเพราะเจอที่ถูกใจคันนึงคือ พรบ. ยังไม่ขาดเราก็คิดว่าไม่มีไรมากเสียไม่เยอะพอไปถึงของลองรถเครื่อง ok ไม่คิดไรมากลองระยะสั้นๆ เลยขอดูเล่มดูเลขโครง เลขเครื่อง ok ตรง ผมก็หันถามแฟนว่า ok ไมก็ดูแล้วน่าจะไม่เลยบอกใว้ก่อนนะขับผมเลยขับรถออกจากบ้านเค้าและจอดรถคุยกะแฟนซักพักเลยตัดสินใจเข้าไปลองไปดูใหม่อีกครั้งตัดสินใจเอาขึ้นรถจ่ายเงิน เรื่องก็เหมือนไม่มีปัญหาไรแต่ผมลองเอามาบิดที่บ้านดูกะว่าขับเล่นเย็นๆกะเพื่อนพอขับเบาๆ ไม่มีไรแต่พอจะบิดแซงรถเก๋งมันวอดสดุดกลับบ้านมาดูเป็นที่ไรหานั่งคิดแปปดูคาร์บูปรากดเค้าเอากาวทามันร้าว ก็เปรี่ยน ok เรื่องนั้นจบเลยขับไปขนส่งมีอีกหน้ามันสั่นๆ เลยจอดแล้วให้แฟนกดให้ล้อยกแล้วหมุนดูซี่ลวดขึ้นมาไม่ดีอีกเรื่องรถผมว่าน่าจะจบแล้วนะต้อนนี้จ้างเค้าต่อ(สภาพตรวจเองไม่ได้รถแต่ง)เลยจ้างให้เล่นเค้าไปขูดเลขไรเรียบร้อยจ่ายก่อน 2,000 บาท เรากลับมานอนคิดว่าจบแล้วโล้งไม่มีไร เย็นเค้าโทรมาติดไม่ได้ถูกอายัดเงิบครับจ่าย สภ. ที่อยู่ไม่ได้ต้องไปที่โดนอายัดเพรชบูณแต่ตัวผมอยู่สมุทรปราการ300กว่าโลแทบค่าปรับอีกโดนบานครับ

ทั้งนี้ระบายเฉยๆ เราโง้เองและเชื่อเมียไม่เอาก็จบแล้ว