สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

Click125i ลูก54 น้ำมันบางครับ ช่วยวิเคราะห์ทีครับ

Click125i
    คือตอนแรกผมทำลูกไซด์100(53.4มม.)หัวฉีดPcx150 แล้วเกิดปัญหาน้ำมันบางลูกแตก รถเพื่อนๆที่ทำสเต็ปนี้ก็ไม่มีปัญหาเรื่องน้ำมันครับ ผมจึงขยับไปลูก lhk 54มม.แทน ก็ยังมีปัญหาน้ำมันบางเหมือนเดิมครับจึงเปลี่ยนเป็นหัวฉีดCbr150 ก็ยังบางเหมือนเดิมครับ รอบปลายแก๊กๆๆเลยครับ ไม่รู้ต้องแก้ยังไงอะครับ รถทำข้างโอเพ่นเต็ม แคมเดิม วาล์วเดิม ท่อโอเพ่น-58 ไม่มีกล่อง ครับ ลองไล่น้ำมันดูแล้วครับ e20 95 91 ก็ไม่หายครับ ช่วยวิเคราห์ด้วยครับ ขอบคุณครับ

ใช้ ClickI มีปัญหาคล้ายๆกัน

รอผู้รู้มาตอบครับ

400cc รูปส่วนตัว nekimaja
    โพส
    3,831
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nbnickbee ดูโพส
    Click125i
    คือตอนแรกผมทำลูกไซด์100(53.4มม.)หัวฉีดPcx150 แล้วเกิดปัญหาน้ำมันบางลูกแตก รถเพื่อนๆที่ทำสเต็ปนี้ก็ไม่มีปัญหาเรื่องน้ำมันครับ ผมจึงขยับไปลูก lhk 54มม.แทน ก็ยังมีปัญหาน้ำมันบางเหมือนเดิมครับจึงเปลี่ยนเป็นหัวฉีดCbr150 ก็ยังบางเหมือนเดิมครับ รอบปลายแก๊กๆๆเลยครับ ไม่รู้ต้องแก้ยังไงอะครับ รถทำข้างโอเพ่นเต็ม แคมเดิม วาล์วเดิม ท่อโอเพ่น-58 ไม่มีกล่อง ครับ ลองไล่น้ำมันดูแล้วครับ e20 95 91 ก็ไม่หายครับ ช่วยวิเคราห์ด้วยครับ ขอบคุณครับ
    สปริงวาล์วเปลี่ยนยังคับ หัวลูกทำมาแบบไหน จากที่ดูน่าจะเป็นที่กำลังอัดคับ

Bookmarks

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด