เรื่องมีอยู่ว่า รถวีโก้2500รางไฟฟ้า edu3ปลั้ก มีหัวฉีด 032มีกล่อง ดันยก ecu shop ปั้มโยง เทอโบf55 ไม่ได้ใส่ แอร์โฟร์(หลอกไว้) รถไม่ได้มีปัญหาอะไร จนจอดทำนู่นนี่ เลยรื้อ ปั้มโยง กับหัวฉีดไปล้าง แล้วใส่ปั้มติ้ก เรคกุเรท ตั้งไว้1Bar ใส่พีดลมไฟฟ้า แล้วใส่ แอร์โฟร ปกติ ตอนนี้รถเร่งอืด ไม่มีควะนเหมือนรถเข้า safe mode ไล่เปลี่ยน แมป กับ ลิ้นเร่งแล้วไม่หาย เช็คสายไฟกล่องพ่วงแล้วไม่หาย เรียกช่างจูนมาจูนช่างบอกว่า ตารางแบบนี้ ควรควันท่วมแล้วช่างจูนบอกว่า เคอเซ่อ น้ำมันที่หน้าตารางจูนมันวิ่งช้า ไม่ปกติ ให้ไปไล่รถดูก่อนแต่ไล่หมดแล้ว มีอะไร เพิ่มเติมอีกไหมครับ ช่วยทีครับ งงมาก ตอนนี้รถวิ่งเหมือนรถเดิม ควันไม่มีแล้วรถหนืดๆมากครับ
ขอบคุณครับ