สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 2 จากทั้งหมด 2

อัพสเตป 1.9

ตอนนี้มีของคือ รีแมพ+ดันราง+คลัทช์ กำลังจะแก้วาล์วต่อครับ

ถามคือแนะนำสเตปไหนดีครับระหว่าง อัพโบ ใช้บูสท์ 38-40 (เน้นอินเตอร์เดิม-ระบบน้ำมันเดิม) ไปก่อน ถ้าอัพก็อัพแค่อินเตอร์แล้วเล่นบูสท์ไม่เกิน 45

กับ เปลี่ยนกระป๋องเวสเกต คุมบูสไม่ให้สวิงในโบเดิมใช้บูสท์ 30-32 ครับ

หรือมีสเตปอื่นๆที่เหมาะสมแนะนำได้เลยครับ

250cc รูปส่วนตัว Darkart107
    LatKraBang : Bankok
    โพส
    1,154
    ก่อนใส่กล่อง ควรทำระบบแก้ชุดวาล์วไว้รอเลย ตัวDmax 1.9 จะอัพความแรง ต้องแก้วาล์วก่อนอันดับแรก
    จะอัพสเต็ป เปปลี่ยนเทอร์โบ บูส38-40 ปอนด์ ที่ว่ามา ชุดอินเตอร์คูลเลอร์เดิมๆจากโรงงาน รับไม่ไหวแน่ๆ ยังไงต้องเปลี่ยนชุดอินเตอร์คูลเลอร์และท่อไอดี
    ทำระบบน้ำมันตามไปด้วย
    บูสเทอร์โบเกินจากรถโรงงานเดิมๆ ระบบน้ำมันเดิมไม่เพียงพอ บูสเทอร์โบเดิมๆจากโรงงาน 30 ปอนด์ต้นๆแล้ว
    กับสเต็ป จะแปลงใส่เวสเกตกระป๋องกับเทอร์โบของเดิม บูส 30-32 ปอนด์ กับชุดอินเตอร์คูลเลอร์เดิมๆ รับไหว ระบบน้ำมันเดิมๆ รับไหวครับ
    Sonic125Plus+
    Procomp MX6 / Old Man Emu
    Yuless Lam Luk Ka Khlong 4

Bookmarks

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด