หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 23
    250cc รูปส่วนตัว madeiwz
    โพส
    1,175

n pro แท้ กับ เทียม ???.

แท้กับเทียมต่างกันยังไง ครับ

มีคนให้ คาร์บู n pro เทียมผม มาอ่ะครับ

อยากจาลองเอามาใส่ โซนิคเดิมๆ อ่า
    จูน ยังไงครับ

?????.

เทียมจูนยาก รวนไว้ ของแท้จูนนิ่งกว่า

เทียม ไล่ยาก คับ ต้องลองไล่ดูนะ

เเต่โซนิคผมใส่ เอ็นโปรเเท้ ไล่เบอร์ 112-38 อากาศ1รอบ คับ

ลูกเดิม คับ

โพส
    1,175
    โซนิคเดิม ๆ ใส่คาร์บูแดช
    จาจูนได้ไหมครับ ???

จูดได้ครับ แต่คารบูแดช ปากเล็กกว่าคาร์บูโซนะครับ แต่ใส่ก้อวิ่งดีนะครับ รถน้องเราใส่อยุ่คารบูแดช ทำลูก200แคม280 ไม่ชัก วิ่ง 160 ไม่ถึงโลนะ160อะ

ไล่น้ำมันเบอร์อะไรไม่แน่ใจเพราะ คว้านนมหนูเอา แต่ อากาศ 38 เข็ม 3 จูน 1รอบ

[Baned]
    โพส
    6,335
    โซเดิม ใส่บูแดช ...

คงต้องคว้าน ปาก เท่า N-pro ละ

ฮ่า

คาบูเดิมยังจะดีกว่าเยอะ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ peat_prachautid ดูโพส
    โซเดิม ใส่บูแดช ...

คงต้องคว้าน ปาก เท่า N-pro ละ

ฮ่า

คาบูเดิมยังจะดีกว่าเยอะ
    ไม่ต้องคว้านก้อได้ครับ ใส่ได้เหมือนกัน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เดกอุบล ดูโพส
    ไม่ต้องคว้านก้อได้ครับ ใส่ได้เหมือนกัน
    ผมว่าม่ะเหมือนอ่ะ รอบสุดไว รถเพื่อนผมใส่แดชคารืบูเดิมดีกว่าคับ ส่วนคาร์บูแท้หรือเทียมอยากรุ้ต้องลอง แต่สำหรับผมของแท้จูนง่ายกว่าน่ะ
    •:*´¨`*:•ชีวิตข้าไม่เคยเหยียบบ่าคัย•:*´¨`*:•
    ßåÐßòÿĜåήġ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ badboy1508 ดูโพส
    ผมว่าม่ะเหมือนอ่ะ รอบสุดไว รถเพื่อนผมใส่แดชคารืบูเดิมดีกว่าคับ ส่วนคาร์บูแท้หรือเทียมอยากรุ้ต้องลอง แต่สำหรับผมของแท้จูนง่ายกว่าน่ะ
    รอบสุดไวไม่สุดไวอยุ่ที่ โมเครื่องมาเท่าไหร่ ถ้าเดิมๆ ก้อคาร์บูเดิม ดี แระ ยังงัยคาร์บูลูกเร่งก้อ จ่ายเร็วกว่าคาร์บูเดิม

โพส
    1,175
    ผมมี ตัง 700 800 เอง ครับ
    ไม่รุ้จาหาที่ไหน มือสอง

ช่วยผม หาที ๆ ๆ !!!

[Baned]
    โพส
    6,335
    คาบูแดช แค่ใส่ก็ ออกแนวขำนิดๆละ

ถ้าไม่คว้านปากมานะ

เพราะ คาบูโซ มันก็ใหญ่กว่าแดชละ

ไล่ แดชก็สะดุด ( ที่บอก เพราะ เพื่อนมันเคยไล่ละ )

มันก็คล้ายๆกับ มิโอ ลูกโซ วาวโซ แต่ใส่คาบูแดช ...

ปาก24มิล พอท25

ถ้าจะใส่คาบูแดชจริงๆ

สู้ตัดสปริงคาบู เดิม ออก ให้ ลูกชักมันเปิดรอบไวขึ้นดีกว่า

[Baned]
    โพส
    6,335
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ madeiwz ดูโพส
    ผมมี ตัง 700 800 เอง ครับ
    ไม่รุ้จาหาที่ไหน มือสอง

ช่วยผม หาที ๆ ๆ !!!

ในเว็ปน่าจะมีคนขายนะ

ราคาN pro มือ2 ใหม่ๆ ก็ประมาณนี้แหล่ะ

แท้ เทียม ต่างกัน ตรงเนื้องานครับ และ พวกรูต่าง ๆ ข้างในคาร์บู บางอันก็ จูนง่ายครับ บางอันก็จูนยาก ต้องลองครับ แต่ จูน แล้ว บางทีอาจรวนตอนหลังอีกก็เป็นได้นะครับ
    352-241-941-6
    บัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาบางบัวทอง
    ชื่อบัญชี นายศรายุทธ รื่นเสือ

[Baned]
    โพส
    313
    ใส่หัวฉีด แรง ประหยัดน้ำมัน ดีกว่า n pro

600cc รูปส่วนตัว 911_CarReRa
    Amphoe Muang Lampang, Lampang, Thailand, Thailand
    โพส
    6,781
    ง่ายๆ ลูกเร่งก็ต่างกันแล้วครับ

บางโรงงานทำเทียมมาเล็กกว่าแท้ด้วยครับ

จูนไม่นิ่งเลย มีปัญหากับซีลยางก้นคาร์บูด้วย

ลูกลอยก็ไม่ดี ใช้ไปนานๆมันไม่ลอย มันดันจม

ดังนั้นแท้ดีกว่า 100 % ครับ

250cc รูปส่วนตัว fongduspid
    โพส
    2,373
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ apos_76 ดูโพส
    ใส่หัวฉีด แรง ประหยัดน้ำมัน ดีกว่า n pro
    ผมว่า คาบูร์ ประหยัดกว่า ครับ

อันนี้ คลิก i เดิม ๆ กับผม mio ไล่เม็ด และก้อผ่าท่อมาด้วย

ขับไปเล่นสงกรานต์ ที่ผ่าน3-4 เดือนมาเนี้ย

วัดกันเห็น ๆ เลยครับ

400cc รูปส่วนตัว bossyuri
    เขลางค์นคร-บางซื่อ
    โพส
    4,688
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ apos_76 ดูโพส
    เอารถที่ใช้ระบบหัวฉีดกับรถที่ใช้ระบบคาร์บู มาแข่งกันเลยดีไหม

ปล.ถ้าแรงจริง

Verified Member รูปส่วนตัว aumlight
    คลอง 6 / ธัญบุรี-ปทุมธานี
    โพส
    4,878
    เรื่อง แท้ กับ เทียม

ผมว่า ถ้าคนไม่มีความรู้ จะไม่รู้เรื่องนี้

ขนาดผม ยังไม่ค่อยรู้เลย ต้องเอาน้องมันไปด้วย

Verified Member รูปส่วนตัว aumlight
    คลอง 6 / ธัญบุรี-ปทุมธานี
    โพส
    4,878
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bossyuri ดูโพส
    เอารถที่ใช้ระบบหัวฉีดกับรถที่ใช้ระบบคาร์บู มาแข่งกันเลยดีไหม

ปล.ถ้าแรงจริง
    ง่ะ เด๋วเขาไปเอา CBR 1100 RR มาแข่งหรอก

หัวฉีด ด้วยนะ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด