สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11
    250cc รูปส่วนตัว fongduspid
    โพส
    2,373

อาการควันไหลเป็นยังไงครับ ???????

พอดี ทำลูก so size 100 ใหม่มา ช่างบอกให้รันอิน 500 โล

แต่ผมขับแค่ 100 กว่า ๆ โลเอง ผมก็ ทั้ง ซัด ทั้งเบิ้ล เลยอ่ะ

ก็ ซัดเยอะอยู่อ่ะครับ พอกลับมาบ้าน มาคิดในใจ โอ้เวนกำ

กุทำอะไรลงไปนี่ เลยกลัวมากเลยว่า จะเป็นอะไรข้างในหรือเปล่า

แต่ตอนถ่ายน้ำมันเครื่องออกมา สังเกตุเห็นพวกเศษมิเนียมเล็ก ๆ มันออกมาด้วย

แสดงว่างานงอกหรือเปล่าครับ และตอนที่ ซัดเนี่ย ผมขับกับเพื่อน เพื่อนตามหลัง

มันบอกว่า ตอนซัด ออกตัวตอนแรกควันไม่ออก พอสักแปปนึงควันดำออกเป็นกลุ่ม ๆ

บางครั้งอ่ะ -*-
    -------------------------------------------------------------------------
    แล้วอาการควันไหลเป็นยังไงครับ แล้วทำไมรถถึงควันไหลครับ ??

400cc รูปส่วนตัว lnwrutner
    โพส
    3,041
    วาล์ว รั่ว ลูก ทะลุ แหวน หลวม เปนไปได้เยอะงับ

โพส
    3,041
    ส่วนควันดำ คือน้ำมันลงเยอะ คับ รถผมก็เปน เวลาปิดหนักๆๆ ควันดำ ออก เยอะ พวกควันไหลนี้ จะเปนควันขาว วาล์ว รั่ว ลูก ทะลุ แหวน หลวม เปนไปได้เยอะงับ เพื่อนผมยังทำเซดแล้วลองเลย มันไม่รันอินกันเลย ยังไม่พังเลยงับ ตอนนี้ เหอะๆๆ แต่รันอินไว้ ดีที่สุด

1000cc รูปส่วนตัว finosz
    โพส
    14,133
    เหมือนผมอะช่างบอกให้รันอิน 7 วัน

3วัน ถ่ายซัดเลย รุ่นน้องขับตามหลังบอกควันไหล

ตอนกลางคืนเลยเอาไฟฉ่ายส่องควันขาว

เรียบร้อย สูบติด วาวรั่ว อิอิ

ตอนนี้ก็ไปคว้านมาใหม่ละ รันอินเสร็จละ7วัน

พรุ่งนี้เตรียมลอง ^^

โพส
    3,041
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ finosz ดูโพส
    เหมือนผมอะช่างบอกให้รันอิน 7 วัน

3วัน ถ่ายซัดเลย รุ่นน้องขับตามหลังบอกควันไหล

ตอนกลางคืนเลยเอาไฟฉ่ายส่องควันขาว

เรียบร้อย สูบติด วาวรั่ว อิอิ

ตอนนี้ก็ไปคว้านมาใหม่ละ รันอินเสร็จละ7วัน

พรุ่งนี้เตรียมลอง ^^
    เพื่อนผม 3 วันงะ ห้าห้าห้ลูกสูบทะลุ 555+

รันอิน ทำเพื่อแค่ไม่ให้ลูกติดครับ แต่ถ้าความมาไม่แน่นมากไปก็ ซัดได้ไม่มีปัญหาครับ
    ส่วนสาเหตุที่ลูกทะลุไม่เกี่ยวกัยการไม่รับอินครับ เกี่ยวกับหลบไม่พอครับ
    ส่วนควันดำ ก็คือ นมหนูน้ำมันหนาไปครับ อาการนี้ไม่มีผลทำให้เครื่องพังครับ
    352-241-941-6
    บัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาบางบัวทอง
    ชื่อบัญชี นายศรายุทธ รื่นเสือ

โพส
    3,041
    รถผมก็ควันดำแรกๆๆนะ แต่เพื่อนผมมันจูนให้ หาย แล้วหละงับ

250cc รูปส่วนตัว fongduspid
    โพส
    2,373
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Dek_Zone_NonBuRi ดูโพส
    รันอิน ทำเพื่อแค่ไม่ให้ลูกติดครับ แต่ถ้าความมาไม่แน่นมากไปก็ ซัดได้ไม่มีปัญหาครับ
    ส่วนสาเหตุที่ลูกทะลุไม่เกี่ยวกัยการไม่รับอินครับ เกี่ยวกับหลบไม่พอครับ
    ส่วนควันดำ ก็คือ นมหนูน้ำมันหนาไปครับ อาการนี้ไม่มีผลทำให้เครื่องพังครับ
    ขอบคุนมากครับ พอเหนคำตอบนี้โล่งใจขึ้นเยอะครับ

600cc รูปส่วนตัว Bes_W125
    "Tak" Province~*
    โพส
    5,180
    ซีลก้านวาวล์รั่ว ก็เป็นสาเหตุให้เกิดควันได้เหมือนกันครับ(ควันขาว)
    Wave125S'03 "Zone Tak"

"FREEDOM MODE"

วาวรั่ว ซีนวาวไม่ดี ลูกหลวม สาเหตุพวกนี้จะทำให้บิดแล้วมีควันครับ

โพส
    3,041
    อย่า พิ้ง อัด เลย งับ เชื่อ ผม เหอะๆๆ เพื่อน ผม อัด ทุก วัน ไม่ รัน อิน ควัน ขาว ไป ละ 1 ราย 555+

Bookmarks

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด